Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Những câu hỏi đáng sợ trước nhà tuyển dụng???

- - - - -

• Please log in to reply
5 replies to this topic

hoaitran

hoaitran

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
a. Hãy giới thiệu đôi nét về bạn ?
b. Điểm mạnh và điểm yếu của bạn là gì ?
c. Thành công nhất của bạn trong công việc là gì ?
Mình sợ nhất là 3 câu hỏi này vì thật sự mình không biết nên trả lời như thế nào với những câu hỏi này. Các bác giúp mình với.
  • trucnguyenvu and quocthai21 like this

luckytran

luckytran

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Mình nghĩ bạn nên tham gia hội thảo này của Vietnamworks để có câu trả lời chính xác cho riêng mình.

quangtran87

quangtran87

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Đấy là câu hỏi để tìm ra điểm mạnh, còn “cái bẫy” dành cho điểm yếu thì sao? Thường ặp nhất là câu: “Lý do nghỉ việc công ty cũ?”. Lý do nghỉ việc của bạn chính là chìa khóa tìm ra nhược điểm. khó nhỉ...

hoangdinh90

hoangdinh90

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Bạn nên làm phân tích SWOT xem điểm mạnh, điểm yếu của mình là gì, cái nào mình còn thiếu, cái nào mình cần improve như vậy sẽ giúp bạn ứng phó như thế nào trước nhà tuyển dụng. Mình nghĩ bạn nên thử ứng dụng SWOT đơn giản này, biết đâu đc nhận vé đi dự hội thảo, và đc tư vấn kỹ hơn :D Hội Thảo Tự Tin Khởi Đầu Thành Công Mới

trucnguyenvu

trucnguyenvu

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:

Hội Thảo Tự Tin Khởi Đầu Thành Công Mới do Vietnamworks tổ chức sẽ giúp bạn những điều hữu ích để vượt qua những cửa ải khó trên con đường tìm kiếm công việc mơ ước. Để tìm hiểu những điều rất có ích về cách hoạch định bản thân, xây dựng Hồ sơ du kích hãy đăng kí vé mời Hội Thảo. Sẽ là một cơ hội được trải nghiệm để nâng cao bản thân đó các bạn.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi trucnguyenvu: 27 February 2012 - 04:48 PM

• quocthai21 likes this

quocthai21

quocthai21

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Để tự tin trước mọi câu hỏi thẩm định rất khéo này, bạn cần tìm hiểu trước về công ty mình đến phỏng vấn. Đừng nghĩ chỉ cần nắm chắc chuyên môn là đủ, công việc ở đâu thì cũng giống nhau, mà chủ quan bỏ qua việc tìm hiểu thông tin bạn nhé.có thể vào trang web của công ty, tham gia các diễn đàn thảo luận, hay tìm thông tin từ những mối quan hệ.

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]