Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Nếu được làm Mod 1 ngày, bạn sẽ làm gì?

• Please log in to reply
54 replies to this topic

PhươngĐiệp2410

PhươngĐiệp2410

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 1917 Bài Viết:
- Ban đầu mình biết forum này qua lời giới thiệu của 1 người bạn cùng lớp bên Aptech và lúc ấy mình chỉ coi bên bõ võ lâm thui à vì lúc ấy còn ham chơi lắm suốt ngày võ lâm ... Sau 1 thời gian thì mình chuyển qua chơi phong thần và thấy box này hay nên thường xuyên viết bài để bàn luận cùng các bạn và rồi mình nhận ra là lúc viết bài mà xóa bài hổng được hay 1 bài dài viết nhiều lần mà tự nhiên có ai cứ chọt 1 câu chả ăn nhập gì với vấn đề vào giữa hai bài làm mình khó có thể viết tiếp được ... Thế là mình cũng liều xin làm mod với ý định chỉ có ít quyền xóa bài thôi vì thật sự lúc này mình chưa quen với vấn đề về virus trong các auto (Giờ thì mình rành rồi :oa: ) ... :( Nhưng thấy amind hổng có nói gì hết thế là mình lại thôi và cũng viết bài bình thường vì mình thấy thích diễn đàn mình ... Thế rùi 1 ngày nọ khi vào forum mình đã nhận được 1 tin nhắn của Bu và mình được làm Cộng tác viên :ay: ... Từ lúc ấy mình càng cố gắng bên diễn đàn hơn và có trách nhiệm hơn với box mà mình quản lí ...
Nếu như ai có hỏi mình là tại sao mình gắn bó với forum thế thì mình cũng khó trả lời lắm vì mình chỉ nghĩ đơn giản là muốn có một kiến thức tốt và việc giúp đỡ người khác cũng làm mình giỏi hơn nhiều và đặc biệt có thể giúp đỡ và mang lại niềm vui cho ngưởi khác cũng là hạnh phúc của một con người mà :oa:
Mình gắn bó nhiều với forum bởi ở đây có những con người luôn giúp người khác một cách không vụ lợi ...có những người anh những người bạn tốt như minhkhue , tquang hay Bushlip v.v... :ay: và mình cũng muốn là 1 trong số họ :ay:
Mình thấy không thích ở forum nhất là những bạn cứ hay post virus và nói thật là có 1 số mod trả lời rất khiếm nhã ... Đối với mình thì trả lời hay hỏi chỉ đơn giản là trao đổi hay học tập kiến thức mà thôi . :oa:
Mình thích tất cả box của forum và mình đã thích ngôi nhà thì không thể chê cái cửa xấu được mà có xấu thì phải tìm cách thay nó x-)
Mình thích mod tquang nhất tại vì bạn ấy đã giúp đỡ mình nhiều và mình thích cách làm việc của bạn ấy ... mình sẽ cố gắng học để có thể làm tốt như bạn ấy chứ giờ thì mình còn ngu lắm :oa:
Nếu được làm mod 1 tuần mình sẽ làm tất cả nhưng gì mình có thể làm .....
Công việc của mod là khó và khó nhất là bên auto võ lâm và bên tin học ... Nhưng mình nghĩ trên đời này không có gì là khó lắm đâu chỉ là con người ta có muốn làm hay muốn đạt được hay không thôi :hug:
Chúc cuasotinhoc ngày càng đi lên và có lẽ nếu cuasotinhoc phát triển nhanh quá thì mình với kiến thức có hạn sẵn sàng làm member để khỏi xấu mặt cuasotinhoc rùi sau này học lên thì xin lại vậy :bye:

Bài viết này được chỉnh sửa bởi PhươngĐiệp2410: 14 November 2007 - 01:57 AM

<!--coloro:#008080--><!--/coloro--><!--sizeo:5--><!--/sizeo-->http://winsocks.net/

<!--sizec-->
<!--/sizec-->
<!--colorc-->
<!--/colorc--><!--sizeo:3--><!--/sizeo--><!--coloro:#0000ff--><!--/coloro-->Are You looking for a good socks 5 service? But you don't know where to buy?
Welcome to WinSocks.Net - Crazy Socks Service
Here we provide Fresh Socks 5 with fast speed , less blacklist, especially price is cheaper than others service.
<!--colorc-->
<!--/colorc--><!--sizec-->
<!--/sizec--> <!--sizeo:3--><!--/sizeo--><!--coloro:#0000ff--><!--/coloro-->More over, if you want to test our socks 5 before buying, don't be hesitate to contact our supporter through yahoo to receive Free Socks 5<!--colorc--><!--/colorc--><!--sizec--><!--/sizec-->

Phòng thủ vật lý

Phòng thủ vật lý

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 97 Bài Viết:
Em thích admin Bush vì anh ý hay đi doạ khị, thi thoảng hay Spam :oa: . Em thích mod anhthattinh vi trình độ spam siêu đẳng :ay: . Em thích CTV minhkhue vi anh ý nhiệt tình, ko vụ lợi , ko háo sắc...ý lộn háo danh :oa: , chỉ thích làm ctv. Em thích mod chiaki vì chị ý dữ hơn bà chằn :bye:" . Em thích mod Bá Thương vì thi thoảng kiếm được game hay bởi toàn game không mất tiền mua :ay: . Em thích mod PhươngĐiệp vì anh ý hay đi gây gổ , cãi lộn gây náo nhiệt :ay:
Nếu được làm mod một ngày em sẽ cho bọn virus biết tay :oa:
Thật ra em đã kết forum này từ lâu rồi, chả biết tại sao nữa.
Điều em ko thích nhất ở forum này là nó quá chậm. Các mod có biết ko, có lần em viết gửi bài phải đăng nhập tới 4 lần, có khi đăng nhập cũng báo lỗi "Thông báo từ diễn đàn bạn không thực hiện được thao tác này"
Các mod nói chung tuyệt vời ko có gì chê trách !
Còn việc lọt vào mắt đỏ của ai đó thì em ko giám, chỉ mong đi spam thôi !
Cách nói của em vậy đó, các mod nếu cho em viết bài này là spam thì cứ xoá bài đi , hihi :hug:

Bài viết này được chỉnh sửa bởi minhkhue: 14 November 2007 - 02:38 AM
Bạn cứ thoải mái trình bày. Bài viết hay, sao lại xoá?

Ngồi buồn đập muỗi giết chơi
Thấy muỗi ko chít buồn ơi là buồn !

Bushlip

Bushlip

Mr President

• Admin
  • 4281 Bài Viết:
Thanks Anh minhkhue đã lập ra Topic này. CuaSoTinHoc là 1 XHCN thu nhỏ các bạn cứ thẳng thắn nêu ra những mặt được và chưa được của forum cả về nhân sự cũng như cách hoạt động quản lý.Cứ yên tâm là sẽ ko ai dám trù dập bạn

Phù Dung

Phù Dung

Mưa nắng thất thường

• Advance Member
  • 165 Bài Viết:
Làm MOD hả? Em thích lắm.

Nhưng làm MOD không dễ đâu.

Mod phải đọc tất cả các bài viết do member Post lên, phải sửa chữa những bài viết không hay, phải xóa những link virus... (Cũng có thể bị nhiễm virus đó chứ).

Trong 4rum, em thích nhất là Box về Phần mềm, Box VLTK và đặc biệt là Box Games.
Về Mod: em thích nhất là anh minhkhue, anh DCKM, anh ATT (đừng nói là em em nịnh các anh có quyền cao nhe)
Về ECMIN em khoái nhất là anh Bu

Nếu cho em làm Mod 1 ngày, em sẽ..... thui, hổng nói đâu. Nói ra Bu cũng hổng cho em làm.
Nhưng bảo đảm 1 điều, em sẽ không làm ai thất vọng cả. hihi

Còn hỏi tại sao em gắn bó với 4rum thì: 4rum là dân chủ nhất trong các 4rum em tham gia. vậy thôi.

Gia_Bảo

Gia_Bảo

Einsam

• Advance Member
  • 994 Bài Viết:
Nếu đặt mình ra là 1 mem mình sẽ trả lời là làm mod không dễ rất nguy hiểm đến an toàn cho cái computer của bạn , nhiều khi dính Spy hay klg mà Anti ko tìm ra :( . Nếu làm Mod đc 1 ngày cũng ráng hết sức đóng góp cho 4 rum hết năng lực trong ngày hôm đấy :).

+ Không thích các Mod kiêu ngạo , coi thường member 4 rum :">
+ thích cách làm việc các mod trừ 1 sô người coi dân như cỏ :hug:
+ không thích từ 4 rum việc lỗi IPS hoài à x( , còn thích việc là hoạt động có tính cộng đồng cao :P
+ Nếu được làm Mod công việc đầu tiên là xem lại tất cả bài trong box , coi các sai sót góp ý cấp trên roài bắt đầu vô việc , nếu đc chọn làm mod đầu tiên chọn box ...... á cái này khó nói nha :-s

Trên phương diện của 1 mem mình sẽ trả lời như vậy đóa , còn hiện tại vẫn là Mod thử việc nên cũng chả # mem lắm mà x-)

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:
-Làm mod trước hết là nguy hiểm, nếu bị lộ mật khẩu ra ngoài vô số chuyện có thể xảy ra
-Làm mod cũng mệt hơn mem, mình mà làm mem, ai hỏi câu khó có thể bỏ qua nhưng làm mod không trả lời đựoc thì dơ mặt :d
-Làm mod có thể dễ quản lí bài viết và trả lời cho mem hơn, có thể edit bài viết

-Điều giúp mình gắn bó với 4rum: mem trong 4rum nhiều người rất giỏi, nhất là box game VLTK. Vào đây học hỏi ra nhìu thứ không chỉ có game. Đội ngủ quản lí trong 4rum nhanh tay, có trình độ và nhiệt tình. Điều nữa là 4rum ít spam

Mình thích nhất box games rùi đến box phần mềm, đây cũng là 2 lĩnh vực mình thích nhất :d

Cái ghét trong 4rum: load = IE thường rất lâu, FF thì nhanh
sơ qua là thế, bao giờ văn thơ lai láng vào vít tiếp :(

cuối cùng cũng viết xong!

nguyenhuulam

nguyenhuulam

Chiêu Hồn Sứ Giả

• Advance Member
  • 725 Bài Viết:
Mình đc biết trang web này từ VLTK
Điều mà mình muốn làm Mod ở 4rum này là có thễ giúp các bạn khác giải đáp thắc mắc
Điều giữ chân mình ở lại 4rum này là mình đc biết thêm nhìu giải đáp thú vị từ các Mod khác(Học thầy ko tày học bạn)
Nói tóm lại:giúp đõ ng khác cũng là giúp đỡ cho mình!

PhươngĐiệp2410

PhươngĐiệp2410

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 1917 Bài Viết:
Thật ra là topic này mở ra lâu rùi mà các mod cũng đồng loạt để dưới chữ kí khá nhiều một thời gian ... như vậy không thể nào members không thấy mà chỉ là không thèm vào thui ...
Nói chung làm mod thì cũng cực ... máy mình cứ bị virus hoài phải sửa đi sửa lại vì nếu cài tường lửa thì máy mình là con rùa chính cống (máy cũ qué mờ)...
Thật ra trong các mod thì mình nghĩ có nhiều bạn chưa thật sự tâm huyết với những gì mình đang làm ... Có những bạn thì chỉ 1 phút thích lên là đâm đơn làm mod thui chứ về lâu về dài thì không làm được ... Bởi vậy theo mình số lượng mod diễn đàn tuy nhiều nhưng công việc làm mãi chả hết vì nhiều lúc 1 box sao lúc nào cũng thấy 1 mình mình thôi à...
Chắc không ít bạn nghĩ mod là những người rảnh rỗi nên không có việc gì làm cả nên kiếm gì làm cho đỡ buồn ... nhưng riêng mình tuy chỉ đi học thôi nhưng thời gian thấy lúc nào cũng thiều nên tối nào mình cũng 4h mới ngủ ... Đôi lúc chính mình cũng không hiểu tại sao mình lại làm mod nữa ... Ban đầu mình chỉ định làm mod của game phong thần lấy le thui nhưng không hiểu amind nào cho mình lên mod (trước kia mình là cộng tác viên) ... Rùi từ đó mình cố gắng làm luôn cho đến nay ... 8->
<!--coloro:#008080--><!--/coloro--><!--sizeo:5--><!--/sizeo-->http://winsocks.net/

<!--sizec-->
<!--/sizec-->
<!--colorc-->
<!--/colorc--><!--sizeo:3--><!--/sizeo--><!--coloro:#0000ff--><!--/coloro-->Are You looking for a good socks 5 service? But you don't know where to buy?
Welcome to WinSocks.Net - Crazy Socks Service
Here we provide Fresh Socks 5 with fast speed , less blacklist, especially price is cheaper than others service.
<!--colorc-->
<!--/colorc--><!--sizec-->
<!--/sizec--> <!--sizeo:3--><!--/sizeo--><!--coloro:#0000ff--><!--/coloro-->More over, if you want to test our socks 5 before buying, don't be hesitate to contact our supporter through yahoo to receive Free Socks 5<!--colorc--><!--/colorc--><!--sizec--><!--/sizec-->

™Kenny® Std

™Kenny® Std

Phiêu Bạt Online

• Advance Member
  • 570 Bài Viết:
- Điều làm mình gắn bó với 4rum là ở đây mình được học hỏi rất nhiều kinh nghiệm từ các bạn khác trong CuaSoTinHoc và nâng cao thêm trình độ hiểu biết của mình.
- Điều ko thích ở 4rum này là nhiều khi nó chạy hơi chậm hoặc ko vào đươc 4rum.
- Mình thích nhất box GameOnline.
- Mình thích cách làm việc của Bushlip, PhươngĐiệp2410, (¯°•_+¯BLaCK¯+_•°¯) .... vì cách làm việc của các bạn này rất nhanh nhẹn, vui tính, ko chảnh, trả lời câu hỏi của các bạn khác chính xác ko nói dài dòng lôi thôi... :bash
- Cách làm việc của các Mod ko có gì đáng chê trách. Good! :-j
- Nếu được chọn làm Mod 1 tuần thì công việc của mình sẽ là xem lại các bài viết của các bạn chỉnh lại những thứ cần thiết để bài viết của các bạn được hoàn thiện hơn. :-j Nếu được chọn mình sẽ chọn xem tất cả các box trả lời câu hỏi của các bạn theo khả năng của mình. :-j . Nhưng box chủ yếu là GameOnline vì đây là sở thích của mình.
- Nói chung công việc của Mod cũng không có gì là khó nhưng hơi bận hơn các mem. Bận mà vui! :-
- Việc lọt vào mắt xanh của ai đó thì mình không chắc :-j nếu được thì mình sẽ rất vui! :-j

Bài viết này được chỉnh sửa bởi minhkhue: 07 January 2008 - 03:24 AM
Cố gắng phát huy, tích cực Post bài. Hi vọng sẽ gặp bạn trong BQT.

catsad

catsad

Quên được thì quên

• Advance Member
  • 180 Bài Viết:

Chào các bạn.

Khi các bạn thảo luận trong Topic này thì ADMIN cũng đang xem xét các bạn đấy.

Theo bạn, Điều gì đã giữ chân bạn lại 4rum này, điều gì đã giúp bạn gắn bó với 4rum này?
Bạn không thích điều gì nhất tại 4rum? Không thích Box nào nhất?
Bạn thích cách làm việc của MOD nào nhất và tại sao?
Bạn không thích điều gì từ các MOD? Tại sao?

Nếu được làm Mod 1 tuần, công việc của bạn bắt đầu ra sao? Nếu được, bạn chọn Box nào để làm việc?
Theo bạn, công việc của Mod là dễ hay khó?

Chúc các bạn lọt vào mắt xanh của "ai đó".

Em biết đến Cuasotinhoc trong một lần lướt web tìm một số tài liệu học. Lúc đó em cũng chưa biết nhìu về 4rum của nhà mìn đâu, chỉ là đăng ký làm thành viên để học hỏi kinh nghiệm của các anh chị. Thế rồi mấy lần post bài lại được các mod trả lời rất nhanh==> em thích điểm này. Nhưng mà khổ nhất là tốc độ đăng nhập. Nó chậm quá các anh ạ, ngay cả khi em vào box này để xem và trả lời mà cũng phải thực hiện lại mấy lần đó. :(
Em không chơi game nên box game chẳng bao giờ em vào cả. Nhưng em thích nhất là box Thư giãn- Cửa sổ tâm hồn, ở đó bọn em có thể thoải mái nói lên những tâm tư của mình. :- :-
Em thích mod PhươngĐiệp nhứt, lý do thì nhìu nhưng có phần cũng là tự nhiên thấy thích thôi. Hihi.
Làm mod chắc chắn không dễ rồi, thậm chí là khổ nữa chứ. Nhưng nếu được làm mod một ngày em sẽ đọc hết các bài viết và làm những công việc mà "nằm ngủ cũng mơ thấy".
TRANG NHUNG

--^=^--

nguyencuongaa

nguyencuongaa

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 282 Bài Viết:
Xin lỗi các MOD và những người cao hơn MOD nhưng mình nói thẳng là đại đa số thành viên hiện nay biết đến cuasotinhoc là từ Game VLTK và phần không thể thiếu của nó là AutoPlay(cứ nhìn lượng chủ đề và số bài hồi đáp thì rõ bằng toàn bộ các BOX khác cộng lại chứ chả chơi). Thành thật mà nói mình cũng vào cuasotinhoc vì VLTK bắt đầu từ VLPro của mr.Ngọc và cũng chưa một lần nào sang box nào khác trong forum quanh đi quẩn lại thì cũng chỉ ở trong gameonlive\VLTK. Vì thế câu hỏi thứ nhất của bác MINHKHUE đã đc trả lời và cũng vì thế câu hỏi thứ 2, thứ 3, thứ 4 không thể trả lời (có biết gì đâu mà dám trả lời).
Còn nếu ai đó cho mình làm MOD một ngày thì có lẽ đó là điều không nên làm nhất trong các điều không nên vì vi phạm nội quy là sở trường của mình.
Spam một bài gọi là góp vui với cả nhà, chúc các MOD năm mới mạnh khỏe, kiếm đc nhiều xiền, chúc CuaSoTinHoc có thêm vài banner quảng cáo dài dài

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Minhkhue: 30 January 2008 - 01:21 AM
Sao bạn không thử dạo 1 vòng cuasotinhoc ?

Đừng tự hào nghèo mà vẫn học giỏi, hãy tự hỏi sao học giỏi mà vẫn nghèo

khanhpt

khanhpt

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 682 Bài Viết:

Theo bạn, Điều gì đã giữ chân bạn lại 4rum này, điều gì đã giúp bạn gắn bó với 4rum này?

Cái box vltk đấy, từ thời mới bắt đầu chơi vltk, sau này là box vltk programer :! học tập được từ đó rất nhiều hi hi!

ít khi đi ra khỏi box vltk nên không biết cộng với suy nghĩ mấy box kia cũng ít có gì để xem. Game thì chỉ vl không thôi cũng đủ mệt, còn các box liên quan tới it thì có lẽ là không bằng các forum khác ( mấy bác ở các box it tha mạng :) )

oxconan, vì chỉ biết vài bác trong box vltk hehe.

Sợ nhất mấy mod không làm tròn trách nhiệm có thể là lý do chủ quan hoặc là khách quan. vd Black 8->

Nếu được làm Mod 1 tuần, công việc của bạn bắt đầu ra sao? Nếu được, bạn chọn Box nào để làm việc?

Xem thử mấy box về it xem có cái gì trong đó hehe

Chúc các bạn lọt vào mắt xanh của "ai đó"

hên xui :bong
Thủ thuật, mẹo vặt cho cuộc sống
http://www.mozilla.com/en-US/firefox/ Vừa nhanh hơn IE lại vừa "đề kháng" với các kiểu keylogger dính vào web :)
http://cuasotinhoc.vn/index.php?showtopic=154488

BlackBerry Pearl

BlackBerry Pearl

invisible

• Member
  • 45 Bài Viết:
tìm kiếm những thông tin hữu ích về máy tính và đôi lúc có thể dạo qua box thư giãn - giải trí để tìm đươc những giây phúc nhẹ nhàng

Bạn không thích điều gì nhất tại 4rum?
Wed load tương đối khá chậm nhất là vào giờ cao điểm nhưng điều này có thể thông cảm và chấp nhận được
Không thích Box nào nhất?
ko có câu trả lời, vì box nào thích thì xem còn box nào ko có hứng thú thì ko quan tâm

trial mod huongmany một mod nữ với những lời lẽ ngọt ngào nhẹ nhàng đây xúc tích nhưng lại rất tinh tế rất có sức hút với người khác

các mod khá bình đẳng với nhau nên ko có sự không thích

Nếu được làm Mod 1 tuần, công việc của bạn bắt đầu ra sao?
bắt đầu lọc lại các bài viết xúc tích, post những bài có cộng đồng cao và có giá trị xây dựng.

Nếu được, bạn chọn Box nào để làm việc?
Phòng Ảnh

Khó cũng không khó mà dễ cũng chẳng dễ chút nào, nhưng điều kiện hàng đầu đó là tâm huyết gắn bó với fourm lâu dài

không quan tâm lắm

Đó là những câu trả lời xác thực theo câu hỏi
Phát biểu cảm nghỉ :
fourm này mình biết qua 1 lần gặp sự cố máy tính và trong đây có bài hướng dẫn cách khắc phục với tình trạng máy tính của mình. Mình xét thấy fourm có số lượng mem khá lớn nhưng chủ yếu là :
1 - Tìm kiếm tool hỗ trợ cho game online
2 - Tìm kiếm key cho phần mềm
3 - Gặp sự cố máy tính và cần đc giúp đỡ khắc phục
với những mem như thế thì chỉ đến với fourm 1 - 2 lần
BQT cần hoạt động tích cực hơn nhiệt tình hơn để đạt đến cái mình muốn
good bye and happy new year all

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Forget All: 31 January 2008 - 02:46 AM
Rất cảm ơn bạn. Hi vọng bạn tiếp tục gắn bó với 4rum. Good luck.

Forget All

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Các bác cứ vòng vo

Các Mod thì... Mod nào cũng thích, Mod làm việc tích cực, thân thiện với member. Nhưng 1 số Mod trình chưa cao (=> chấp nhận dc)

Box ko thích nhất là Box thông báo, để đó mắc công vô đọc, đọc rùi quên lun (=> ko sao)

Ghét Mod nào nhất ? Ghét nhất Mod box Game Offline vì những game iem cần toàn game "đồ sộ" và "đồ cổ"

Điều ko thích nhất tại 4rum là... quá ít hình biểu cảm

Thích cách làm việc của Mod nào nhất? iem chưa thix, chỉ iu thui :">

Nếu dc làm Mod 1 tuần thì iem sẽ ước mình trở về 2 năm trước, bây giờ chỉ thích đi chơi thôi ^^

Nếu dc iem sẽ chọn Box Game Online để cố gắng giúp các bạn đỡ con keylogger, trojan, virus linh tinh làm phiền

her her her, với eim, công việc của 1 Mod tất nhiên là khó rồi :d, khó như lên trời vậy. Nên cần phải cố gắng

Và nếu dc lọt vào mắt xanh của ai đó thìi em ước đó là 1 cô gái xinh đẹp, tất nhiên là đừng kêu với em cô ấy còn học tiểu học :d

Em nghĩ 4rum ta nên phát triển theo... những gì cần thiết. Tạo thêm các box nhỏ cho một vài box dc nhiều người chú ý nhất, các box này sẽ đi chuyên về một vấn đề cấn thiết nhất của mọi người.
Em chỉ nói chung chung thế thôi, mong Admin và các Mod tìm ra dc lối đi đúng đắn.
Các Mod và Super Mod hình như nổi nhất bên Soft và game online >"<
Mong Mod các box khác giúp đỡ box Gmae Offline, vấn đề nan giải quá.

quên, còn vụ gửi bài, nếu viết quá lâu => ko gửi dc, phải viết lại => T+T
Quá nhiều bài Spam, Topic ko cần thiết, các Mod xóa đi cho rộng chỗ.

Em xin kiếu!!!

Chết thật, em quên mất 1 vụ đó là cái cảnh cáo 20% của em, em ko rõ vì sao bị cảnh cáo, đây cũng là điều em ko thích ở 4rum (chỉ mình em bị thôi T-T)

Chúc bà con một năm mới An Khang Thịnh Vượng, gặt hái được nhiều niềm vui và có ích trong cuộc sống.
For All

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 07 February 2008 - 12:50 AM

Một chiều bước nắng nghiêng nghiêng
Lá nào đã rụng ngoài hiên bay vào
Hỏi lòng người biết được sao
Bao nhiêu thương nhớ đã trao về người
Gặp nhau đã thấy là cười
Và yêu nên mới vui tươi suốt ngày
Mong rằng ko gặp đắng cay
Để còn đến mãi "hôm nay yêu người"

BigBear

BigBear

Ai Mua Ve Chai

• Advance Member
  • 251 Bài Viết:
Quan niệm của mình:
- Trong 100 điều hay, sẽ có 1 điều dở. Và trong 100 điều dở sẽ có 1 điều hay (và biết đâu 1 điều hay đó chính là cái mình đang tìm kiếm), do đó chỗ nào cũng chui vào đọc.
Còn được làm MOD 1 ngày thì:
Các mem ơi party đi, có 1 ngày thì làm được cái gì (364 ngày còn lại sẽ cố gắng hết mình)
Hôm nay ngày cuối cùng của năm Đinh Hợi, thân chúc mọi người sang năm mới nhiều sức khỏe, thành đạt và có nhiều đóng góp thiết thực cho diễn đàn nói riêng và cho xã hội nói chung. Thân
Hôm qua Anh đến nhà Em
Cha em ngủ võng, Mẹ em ngủ giường
Thấy Em nằm đất Anh thương
Anh bảo đuổi đứa trên giường xuống mau

kieu_xu

kieu_xu

Cao đẳng CSTH

• Mod Giải Trí
  • 991 Bài Viết:
Đến với CuaSoTinHoc trong 01 lần dạo web,ấn tượng đầu tiên là sự đa dạng của thông tin mà mình cần khai thác,như những phần mềm nhỏ gọn mà hay,tạo sự thu hút đối với các vọc sĩ như tôi.và sự chú ý hơn là khi phát hiện dc box VLTK,nơi khai thác chủ yếu ở box VLTK lúc này là những phần mêm auto free,trong sạch và uy tín(no virut).dần dần từ đó có những cuộc trao đổi thông tin hữu ích đã nãy sinh vào đã tạo thói quen cho tôi phải ghé CuaSoTinHoc trong mỗi lần online.
Ban đầu chỉ là câu hỏi,hay spam,nhưng do sự uy tín của room,cho nên mổi lần đặt bút thì phải tự suy nghĩ mình nói gì?nói cho ai?giúp được gì cho ai?và quan trọng là hợp lệ với nội quy hay ko?
Từ đó xác định một quan điểm diễn đàn là nơi trao đổi tri thức,học,hỏi,đánh giá,nhận xét...giúp khả năng hoàn thiện tri thức con người.
Đánh giá về các mod thì qua hoạt động diễn đàn thái độ mem đã trả lời tât cả,vì họ là khách quan là chủ thể của hoạt động của diễn đàn,nếu mod yếu thì mem xấu,mà mod mạnh thì mem hay...một qui luật tât yếu của XH.(một điều đáng buồn và rút KN như room cua KHPT đã xảy ra khiếu kiện giữa mem và mod "Tienongdaigai" gì đó!!!nhưng dù ai đúng ai sai thì đồng nghĩa với sự ko chuyên nghiệp của diễn đàn.).
KO thích ở room cái gì?hay box nào?:vấn đề này phải đứng trên trên phương diện chung của diển đàn:"Cái tôi ko thích,nhưng có thể rất cần cho người khác,và ngược lại",cho nên theo quan điểm tôi diễn đàn cần phát triển thêm box chứ ko phải giảm box.
Giả sử làm mod...:Việc đầu tiên là học hỏi cách làm mod.vì ko biết cách làm mod thì mãi mãi cũng ko thể làm mod.(câu nói lập luận và biện luận hơi khó hiểu!)
Làm mod dể hay khó:
- Khó đối với những mod đã hài lòng công việc hiện tại,ko cập nhật tri thức mới,cũng như chia sẻ tri thức bảo thủ ý kiến riêng tư và hoạt động theo chủ nghĩa cá nhân.
- Dể đối với sự thân thiện,biết cách thu hút dân cư mạng,nhanh,nhạy,và ứng xử hay.có chí cầu tiến.
Và cuối cùng là vì tham gia diễn đàn một cách độc lập cho nên...mắt xanh luôn luôn là niềm mơ ước....thành hiện thực.
Mong được sự nhận xét và đánh giá bài viết này! :mad:

ngocvu.vietnam

ngocvu.vietnam

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 495 Bài Viết:
Cũng có anh em để cử mình làm Trial Moderator nhưng mình chưa dám nhận các bác. Theo mình thì nếu làm Mod một ngày sẽ chưa làm được gì cả bởi người Mod cần phải có kiến thức về box của mình (dĩ nhiên rồi), kiến thức chung về IT, năng động, nhiệt tình, phải có thời gian coi sóc box... nếu một ngày thì không thể làm được gì nhiều hết.
Mỉnh chỉ mong mỗi ngày có thể online trên forum này 10 - 15 phút là vui rồi, nếu có thể thì trao đổi, đóng góp một số ý kiến nào đó trong khả năng của mình là vui rồi. Thực sự từ hồi biết cuasotinhoc mình đã học hỏi được rất nhiều điều từ các bạn (đa số là các bạn trẻ, trẻ tuổi nhưng trí tuệ, trình độ thì không "trẻ con" chút nào)
Nguyễn Ngọc Vũ
ĐT 0918.216.919
YM: ngocvu.vietnam
Mail: [email protected], [email protected]
Thanh toán qua tài khoản :
Ngân hàng Đông Á - chi nhánh Bến Tre - Số thẻ 1792 0101 6912 7999
Ngân hàng NN&PTNT - chi nhánh Bến Tre - Số TK 7100 2050 55474

kelapdi_codon

kelapdi_codon

[ Độc Cô Mộng ]

• Advance Member
  • 507 Bài Viết:
Mình chơi võ lâm cũng say lắm nhiều lần bị @hắc lên @hắc xuống ko phải vì bị dính VR mà do cho bạn bè mượn. Tuy nhiên chơi game chỉ là giải trí, khi mình còn nỗi mạng bạn bè chơi võ lâm toàn nhờ mình test web hay test 1 ct xem có VR ko nên mình ko sợ về vấn đề đó kể cả kick phải link chứa VR thì nó cũng ko thể xâm nhập máy mình. Thiết lập an toàn cho chính mình trước đã mà :jeje: mình đang đăng ký làm cộng tác viên hoặc có thể làm Mod càng tốt mong các bạn ủng hộ

Tất cả chỉ là . . . Ngụy biện !

Hoàng Tử Ếch

Hoàng Tử Ếch

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 436 Bài Viết:
Vào CuaSoTinHoc đc khá lâu rùi, nhưng chĩ để tải Auto (lúc trước chơi game sát số). Một ngày kia, đang Xì pam thì bị anh Bush xúi lên làm MOD. Có bik gì đâu mừ làm!? Nhưng hok bik, vọc riết rùi cũng bik thui, nên mình nhận lời đại và đã lên chức Trial Mod rùi é :d Giờ thì chĩ bik châm chút cho Box mình đang quản lý ngày càng tốt hơn thui. Mục tiêu sau này sẽ lấn sang các Box hàng xóm kế bên :yes
- Thix nhất cách trã lời của doc*co*kiem*ma, tuy ít thấy ãnh trã lời, nhưng đa số trã lời bài nào thì đáng đồng tiền bài đó :yes Mình sẽ cố gắn học theo cách làm việc đó.! :yes

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Hoàng Tử Ếch: 23 May 2008 - 08:37 PM

phnguyen84

phnguyen84

Thành viên mới

• Newbies
  • 20 Bài Viết:

Chào các bạn.

Khi các bạn thảo luận trong Topic này thì ADMIN cũng đang xem xét các bạn đấy.

- Theo mình nghĩ CuaSoTinHoc là nơi thu hút 1 số lượng bạn trẻ vào sinh hoạt thường xuyên, do đó muốn giữ chân họ trước mắt diễn đàn nên thay đổi làm sao cho nó có màu sắc tươi trẻ và sinh động, có như vậy thì tính cộng đồng sẽ được nâng lên cao và thu hút thêm nhiều thành viên mới tham gia diễn đàn
- Nếu được 1 ngày làm quản trị viên của diễn đàn công việc đầu tiên mình sẽ làm là thay đổi màu sắc nền hiện đang có của diễn đàn làm sao cho nó nhìn tươi sáng hơn tươi trẻ hơn, chứ màu sắc hiện giờ mình cảm thấy nhìn nó quá ư là cũ kỹ ...
hehehe đây là 1 số ý kiến riêng của cá nhân mình mong các bạn thông cảm

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]