Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Đặt mật khẩu thế nào cho an toàn?

• Please log in to reply
3 replies to this topic

tindogame

tindogame

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
Mọi người ơi...ngoài việc đặt mật khẩu dài để đảm bảo an toàn thì mình còn cách nào nữa để tài khoản của mình k bị mất? thanks mọi người nhiều!Posted Image

Quang Quac

Quang Quac

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 275 Bài Viết:
Để chống phần mềm mò mẫm mật khẩu, thì dùng các loại tổ hợp phím rắc rối gồm các chữ cái, số và ký tự đặc biệt, ví dụ "4Bm&1_7ac!9" có thể tạm coi là một mật khẩu an toàn.
Để chống người mò mẫm mật khẩu bằng cách đối chiếu thông tin mà vẫn đảm bảo dễ nhớ, hãy đặt mật khẩu có chứa ngày sinh của một người thân nào đó của bạn. Các chuyên gia sẽ phản đối vụ lấy ngày sinh làm mật khẩu, nhưng tớ cá là chỉ có rất ít người biết được ngày sinh của cô bạn gái mà bạn thầm yêu và không dám thổ lộ hồi bạn học cấp 2. Giả định cô bé ngày xưa tên là Mai, sinh ngày 09 tháng 11 năm 2002, cô người yêu bây giờ tên là Linh, vậy một ví dụ sẽ là "[email protected]_Linh". Tớ nghĩ là khá ổn đấy (Cơ mà nếu bị Linh tạt a xít thì tớ không chịu trách nhiệm nhé)
You may be a victim of genuine software.
This software is protected under no international laws
No copyright reserved!

lethuong12

lethuong12

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:

Mọi người ơi...ngoài việc đặt mật khẩu dài để đảm bảo an toàn thì mình còn cách nào nữa để tài khoản của mình k bị mất? thanks mọi người nhiều!Posted Image

Mật khẩu của bạn mún an toàn thì ngoài viêc dài thì phải có kí tự thường, kí tự hoa, và con số. kèm thêm vài kí tự đặc biệt như @, % v.v....

thanlongphuchung

thanlongphuchung

Thành viên mới

• Newbies
  • 4 Bài Viết:
Mật khẩu mình toàn chơi vừa chữ vừa số vừa shift luôn :)
như vậy có vẻ an toàn nhất
không bao giờ đặt theo số đt hay sinh nhật, keke

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]