Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Cứu em với

• Please log in to reply
20 replies to this topic

phuonghong20

phuonghong20

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Mấy anh giúp em với.Máy tinh của em bị virút W32.Em đã cài lại win và down chương trình diệt viruts mới về để diệt nhưng vài ngày là máy em bị lỗi lại.xin mấy anh giúp em với :god: :god: :god: :-&

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
con W32 này của bạn có rất nhiều biến thể, riêng ngày hôm qua 23/11 đã có hơn 11 "cái" rồi mà mỗi con đều có khả năng phá phách khác nhau hoặc giống nhau nhưng phá nhiều hơn, bạn cho mình xin thêm cái đuôi ở đằng sau như vậy mình sẽ nắm rõ hơn tình hình và đưa ra cách diệt cụ thể, hoặc ko bạn có thể tải các phần update mới nhất về quét xem nào

con W32 nói chung thì có các trình diệt sau có thể diệt được(nhưng phải cập nhật nhé):
kaspersky
Doctor Web
McAFee
AVG
Panda
NOD32
giá như tôi có thể thay đổi được quá khứ...dù chỉ một chút thôi....

LKP

LKP

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
em đang bị dính con W32.CatchYMP làm ơn chỉ em cách diệt với

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
đây là 1 lại worm lây lan qua Yahoo
Máy người bị nhiễm sâu sẽ tự động gửi tin nhắn đến các Nick online với những lời nhắn đại loại như : Tin giật gân ... Ê mày, vào đây coi hay lắm... tôi đi lang thang giữa màn đêm ... Và sau đó là 1 link ví dụ như : www.freewebtown.comcom/gaigoitanbinh/index.htm
và cũng có thể ko thay đổi được trang chủ của IE
Mặc dù mọi người đều cảnh giác nhưng thỉnh thoảng vô tình click là bị dính liền. Hình như virus này có thể phát tán wa file, thư mục khi copy USB từ máy này sang máy khác. Thường thì xuất hiện file New Folder.exe với Icon thư mục, ai vô tình tưởng là thư mục, click vào sẽ dính.
Máy bị nhiễm sẽ lock task manager, regedit, chạy rất chậm và phát tán link liên tục

loại này NOD32, kaspersky, bitdefender đều có thể tiêu diệt được rất tốt. à quên mất còn BAVK nữa chứ, dùng BKAV thì quét trong safe mode nhé.....

bạn có thể xem qua thông tin của nó tại đây http://www.bkav.com..../05/2007/3/983/

xong rồi, còn cách khắc phục các thiệt hại của nó thì cũng đơn giản thôi, bạn qua box phần mềm tìm lấy 1 cái công cụ nhỏ của nguyenvu323 nó có thể mở lại các chức năng bị con sâu quậy ko xài được, hoặc pm Yahoo tui chỉ cho cách thủ công chỉnh từng khóa trong registry

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
ẹc 2 nick khác nhau à, bon chen thế, cái ở trên tui viết là về con W32.CatchYMP đấy nhé

shizen007

shizen007

Cử nhân CSTH

• Advance Member
  • 1043 Bài Viết:
Tui Cũng bị nè bạn ui.Nó là Win32.Ravs.a nó đóng cái Task Manager lại bực mình mún chít.Làm sao diệt nó nhanh nhất vậy bạn?còn cái USB bị nhiễm làm sao cho nó hết nhiễm đây bồ tèo?
P/S Thank nhiều!!!

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
Start->Run-> gõ gpedit.msc
Bảng Group Policy Object Editor hiện ra Chọn User Configuration -> Administrative Templates ->System->Clrl+Alt+Del Options
Tại đây bạn Double click Remove Task Manager chọn Disable->Ok

shizen007

shizen007

Cử nhân CSTH

• Advance Member
  • 1043 Bài Viết:
Bạn ơi vậy thì cái file virus trong USB làm sao mình có thể diệt đc vậy?tui xóa và fomat cái USB rồi nó lại xuất hiện lại.Mình đang xài KAs 7.0 quét cái USB rồi thì nó nói là khi khởi động máy sẽ del mà vẫn kô thể nào xóa đc.Chẳng lẽ chịu thua?Mình phải mau USB mới ahf?

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
USB bị nhiễm lại tức là trong máy tính của bạn đã bị nhiễm virus đó rồi, kas ko nhận diện được virus rõ ràng là do bạn chưa từng update nó lên, bạn cần cập nhật cho kas đã (cập nhật offline ấy), rồi tiến hành quét lại máy để diệt tận gốc virus, xem qua tại đây http://cuasotinhoc.v...showtopic=58023

shizen007

shizen007

Cử nhân CSTH

• Advance Member
  • 1043 Bài Viết:
Thank bạn nhìu nha tui đã diệt đc rồi.CHo cái máy tính lẫn cái USB.Thank!

nhatnam308

nhatnam308

Thành viên mới

• Newbies
  • 7 Bài Viết:
Bạn ơi , mình cũng bị loai virus W32 nay phá phách đầu tiên chỉ có con
W32.PopWinP.worm

Mình đã dùng BKAV và diệt nó nhưng sau vài ngày nó lại xuất hiện kèm theo 1 con nữa là

W32.W32.KowinTJ.worm và Mình đã dùng BKAV diệt tiếp nhưng vài ngày sau

W32.KowinTJ.worm
w32.runautoKDII.worm
w32.OnGameTA.Worm
w32.DownloadDHII.worm
w32.AutorunMI.worm

Làm sao để diệt hết đấy à quên , nó còn đính 1 con worm co tên
W32.....XA.worm gi` đó <-- con này làm máy mình bị chậm chạp nè , giờ chẩ làm được gì hết
Ai biết giúp mình gấp gấp nha thank nhiều lắm
THANK

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
gúm dính gì mà khiếp thế ........toàn hạng nặng ko...delete hết chia lại hết các phân vùng đi cho sạch
he he đùa thôi, bạn cứ dùng kaspersky hoặc bit defender cập nhật mới nhất rồi (tải ở bên box security) rồi tiến hành quét kĩ lại máy bằng chức năng full scan, hoặc root kit scan toàn bộ ổ đĩa, nếu bạn có nhiều dữ liệu, thì quét sẽ rất lâu, thường nên để cho nó quét qua đêm .......

nhatnam308

nhatnam308

Thành viên mới

• Newbies
  • 7 Bài Viết:
Tui bó tay rồi lucky oi , tui diệt nó lại chìa ra con trojan nao đó , ko cho vào IE luô[email protected]@ :jeje:
Bực không chịu được bạn có chương trình nào VIP nữa ko chỉ mình với 8-> ~wits.gif

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
2 cái đó là vip roài đó, còn mấy cái khác thì mình chỉ tin tưởng là : AVG, và NOD32 mà thôi

hungcan

hungcan

Thành viên mới

• Newbies
  • 9 Bài Viết:
Mình gặp con Virus.Win32.AutoRun.f trong USB. Chương trình KIS 6.0.2.621 báo có virus, diệt thành công. Nhưng khi rút USB ra rồi cắm vào thì lại thấy nó. Diệt rồi nó cứ sinh ra lại hoài. Có bạn nào biết cách diệt nó mà ko cần format lại USB ko?

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
thế bạn đã thử quét lại cái máy mình chưa

hungcan

hungcan

Thành viên mới

• Newbies
  • 9 Bài Viết:
Mình đã quét virus trong máy rồi. Máy mình ko bị nhiễm, chỉ có trong USB thôi. Mà bây giờ mình muốn format USB cũng ko được nữa. Đã thử rất nhiều cách vẫn ko được.

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
diệt xong trong USB mà sau đó lại bị lại chỉ có 2 nguyên nhân, 1 là bạn cắm vào máy nhiễm virus đó, 2 là trong máy của bạn đã bị nhiễm nhưng trình diệt virus ko nhận ra....

LKP

LKP

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
cái phần mềm của nguyenvu123 là gì bạn gửi link cho mình đc ko thanks trước

namanhtcb

namanhtcb

Thành viên mới

• Advance Member
  • 27 Bài Viết:
Ai giết dùm tui con GameSetup.exe với. Hu hu ...dùng bao nhiêu loại rùi mà chẳng thấy có tác dụng gì :bye:

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]