Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Không In Được trong LAN

• Please log in to reply
2 replies to this topic

Đinh Hoàng Vũ

Đinh Hoàng Vũ

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
Mình có 1 cái máy In HP 1212 cấm dây mạng vào switch và xài chung switch với tất cả các máy còn lại và cùng đường mạng với địa chỉ IP máy in là 192.168.1.5
Các máy khác cài vào báo thành công nhưng mình hok in được thử khởi động lại máy cũng hok được, mong AE chia sẻ kinh nghiệm
THanks nhìu

zZTVBZz

zZTVBZz

Đủ là bao ?????

• Mod Tin Học
  • 1202 Bài Viết:

Mình có 1 cái máy In HP 1212 cấm dây mạng vào switch và xài chung switch với tất cả các máy còn lại và cùng đường mạng với địa chỉ IP máy in là 192.168.1.5
Các máy khác cài vào báo thành công nhưng mình hok in được thử khởi động lại máy cũng hok được, mong AE chia sẻ kinh nghiệm
THanks nhìu

1./ Kiểm tra lại chức năng in qua mạng của máy in
2./ Kiểm tra lại cách cài đặt máy in trên PC, driver, IP thiết lập, giao thức in qua IP... send request
3./ port mạng

4./ phương pháp cuối cùng nếu bí quá, bạn có thể nhờ IT của HP teamview điều chỉnh cho nhanh.

kieuphong05

kieuphong05

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 349 Bài Viết:

THanks nhìu

chào bạn,
bạn nên nói rõ hơn tí đựoc không ?
+ Trước hết bạn cần cho biết thêm vài thông tin
- Tất cả các máy trong mạng có địa chỉ IP như thế nào ? (bạn cho biết cụ thể kể cả máy in).
- Các PCs của bạn dùng windows gì ? và có bao nhiêu PC ?
- Và sau khi setup máy in rồi có pc nào in đựoc chưa?
+ trước khi thử in, bạn vui lòng test = lệnh ping xem các pc đã ping tới máy in đó đựoc chưa?
+ Nếu ping đựoc thì mới bắt đầu in test. Nếu chưa bạn cần xem lại cable hay IP từng cái.

Chúc bạn thành công

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]