Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

[HELP] nối dây mạng âm tường

• Please log in to reply
2 replies to this topic

SamYao

SamYao

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
Vấn đề là nhà đi dây âm tường, mỗi phòng đều chỉ có một cổng RJ11 để đi dây cho ĐT hay ADSL, mà bên trong thì có sắn 2 line riêng nhưng chỉ là chưa nối vào cổng RJ thôi, phòng mình thì tuốt trên tầng 4 đã có mạng, khổ nổi là khi dưới tầng trệt thì ko tài nào bắt đc wifi, giờ mình muốn nối thêm cái modem wifi ở dưới tầng 1 nhưng mà ko biết nối thế nào vì lúc trước cái ông kỹ thuật đó nối dây trực tiếp chứ ko thông qua jack cắm (như kiểu nối dây điện ấy), mà ông ấy chỉ sữ dụng có 2 dây là XD và TXD, còn 6 dây kia ko xài, nhung khi mình tháo ổ ở tầng 1 thì thấy trong đó có 4 lổ để đi 4 dây nên mình ko biết nối vào đâu, mong các cao thủ vào giúp với, mình có chụp lại hình để cái bạn dể hình dung
Posted Image Đây là cổng RJ mà cái ông kỹ thuật nối trực tiếp như dây điện ấy
Posted ImageCòn đây là bên trong cổng RJ có 4 đường line mà mình ko biết nối vào đâu

Quang Quac

Quang Quac

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 275 Bài Viết:
Lâu lắm mới trở lại đây @@

Nối đại đi.
Cắt đôi cái cáp mạng, cắm hoặc nối hoặc hàn 4 đầu dây tín hiệu vào 4 lỗ trên đầu RJ trên tầng 4. Mang nửa sợi cáp còn lại xuống tầng 1 rồi cắm dây theo đúng thứ tự đã cắm trên tầng 4. Test xem nó có thông không, không thông thì mình thua
You may be a victim of genuine software.
This software is protected under no international laws
No copyright reserved!

GiaHuy89

GiaHuy89

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:

Vấn đề là nhà đi dây âm tường, mỗi phòng đều chỉ có một cổng RJ11 để đi dây cho ĐT hay ADSL, mà bên trong thì có sắn 2 line riêng nhưng chỉ là chưa nối vào cổng RJ thôi, phòng mình thì tuốt trên tầng 4 đã có mạng, khổ nổi là khi dưới tầng trệt thì ko tài nào bắt đc wifi, giờ mình muốn nối thêm cái modem wifi ở dưới tầng 1 nhưng mà ko biết nối thế nào vì lúc trước cái ông kỹ thuật đó nối dây trực tiếp chứ ko thông qua jack cắm (như kiểu nối dây điện ấy), mà ông ấy chỉ sữ dụng có 2 dây là XD và TXD, còn 6 dây kia ko xài, nhung khi mình tháo ổ ở tầng 1 thì thấy trong đó có 4 lổ để đi 4 dây nên mình ko biết nối vào đâu, mong các cao thủ vào giúp với, mình có chụp lại hình để cái bạn dể hình dung
Posted Image Đây là cổng RJ mà cái ông kỹ thuật nối trực tiếp như dây điện ấy
Posted ImageCòn đây là bên trong cổng RJ có 4 đường line mà mình ko biết nối vào đâu

trên đó có màu dây đó bạn bấm dây đó theo 1 chuẩn of đầu dây bên kia là ok!!!
thân...:)

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]