Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Ra Mắt chuyên mục hỏi đáp nóng VLTK II !

* * * - - 1 Bình chọn

• Please log in to reply
614 replies to this topic

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:
Chào các nhân sĩ giang hồ !
Dạo gần đây Vạn sự thông mắc về quê cuới vợ mà hổng biết chừng nào ổng mới lên, nay tại hạ xin thay mặt ổng mở topic này cho các hạ vào hỏi và đáp. AI hổng biết gì về VL II cũng nên vào đây hỏi, câu nào trả lời đuợc ai biết sẽ trả lời dùm .
Thân chào nhân sĩ , chúc mọi nguời am hiểu VL để trong quá trình hành hiệp dễ dàng hơn
!
Nguyễn Nam kính bút !

Mình chơi Võ Đang kiếm, khỏi phải nói, ra trận như đi vũ trường, hiên ngang đứng trước quân thù mà múa, đến khi múa xong một vũ điệu thì hởi ôi, con Thiên Nga đã "trọng thương" rồi. Thế nên mình mới mua trâm tăng 10% tốc độ xuất chiêu, đeo vào thầy rõ ràng là có cải thiện chút đỉnh. Nhưng còn kiếm thì chỉ thấy tốc độ đánh, một số cái lại có cả Xác suất xuất chiêu. Mình phân vân không biết liệu tốc độ đánh có phải là tốc độ xuất chiêu hay không ? Vấn đề mấu chốt ở chỗ là làm thế nào để tăng tốc độ xuất chiêu. Tăng thân pháp, hay linh hoạt, hay cả hai, hay mang kiếm có tốc độ xuất chiêu ???????
Xin thỉnh giáo cao nhân gần xa !

Trả lời cho bạn đây này. Tốc độ xuất chiêu đúng là có liên quan tới chiêu thức của võ đang kiếm. Nhưng bạn chú ý điều này, chiêu kiếm căn bản của võ đang ko có hỗ trợ tốc độ xuất chiêu đâu. Các chiêu thức như hệ hoả, hệ kim, hệ lôi nếu có thời gian đánh chiêu thì nó sẽ tăng nhanh lên. tốc độ đánh tốt hơn.

+ Nếu bạn muốn thấy rõ rệt thì dễ lắm. Bạn hãy đeo cái nón tdxc 10% của bạn và 1 cây kiếm tdxc thử xem, có sự khác biệt rõ nếu như bạn chỉ đeo cái nón tdxc thôi đó.

+ Vì vậy lời khuyên tới các vd kiếm, nên tăng thâp pháp sau khi đã max nội công. Linh hoạt vd kiếm tăng ko có ích lợi gì nhiều cả.

+ Hiểu biết mình chỉ có thế. Ai pro hơn làm ơn đừng chửi.

Hướng dẫn sử dụng cây Bát Nhã

http://diendan.zing....ad.php?t=599656

Hướng dẫn chi tiết kỹ năng sống và ủy thác kỹ năng thu thập

Notes: topic này sẽ đuợc tic lên top để mọi nguời dễ theo dõi, Thân !

Tạm thời qui ẩn vì sau khi lấy vợ "nạn" nhiều quá !!!!

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:
Hướng dẫn về đồ quân dụng

http://diendan.zing....ad.php?t=599658

Cách ăn bát nhã nhỏ 200k kinh nghiệm.

Xin thông báo vói các bạn 1 chuyện như sau. Sau hơn 1 tháng bôn ba khắp các sever. Gọi là đi du lịch tùm lum cho biết đây biết đó. Mình đã rút ra dc kinh nghiệm ăn bát nhã nhỏ dc 200k kinh nghiệm có tỷ lệ rất cao ( khoảng 85% là thành công). Mình dám khẳng định như vậy vì trong 31 cây bát nhã nhỏ từng ăn qua mình chỉ miss 2 cây .

- Cách làm: Y như bình thường chừng nào nó kêu tưới nước thì cứ tưới. Tưới cho tới khi dc nhổ cây thì thôi.

- Và giai đoạn quan trọng nhứt chính là nhổ cây. Mình xin đưa ra 2 mốc thời gian để các bạn nhổ cây dc 200k kinh nghiệm.

+ Mốc đầu tiên là 2'57s
+ Mốc thứ hai là 25s.

- Đây chỉ là bài viết mang tính chất tham khảo, mấy bạn nào có thử giống mình mà không dc thì đừng chửi mình nha.

- Còn cây bát nhã lớn ăn có vòng Bát Quái hay dc thêm cái gì nữa thì do kinh phí hạn hẹp nên mình chưa dám thử. Chừng nào mình có kết quả chính xác thì mình sẽ báo cho các bạn.

Ai thấy cách này hay. Click Thanks giùm mình 1 phát cảm ơn.

Logvi

Logvi

Thành viên mới

• Newbies
  • 26 Bài Viết:
làm sao để con bán đồ của mình vẫn chạy khi đã thoát game

snow7nhd

snow7nhd

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 117 Bài Viết:
Mình muốn bik động nào động nào và chạy làm sao wa thì phải tìm ở đâu? THX!!!

dembuon_toi_ngoi_onlinehp

dembuon_toi_ngoi_onlinehp

Thành viên mới

• Newbies
  • 19 Bài Viết:
:oa: các bạn cho mình hỏi cách sửa đồ , tăng cấp đồ = băng thạch thiên thạch.. đươc không ???
Mình có cái song đao xanh khá đẹp mà còn có 66 độ bền hok bít sửa sao cho còn nguyên độ bền cả 8->

pham chu tuan

pham chu tuan

Thành viên mới

• Advance Member
  • 27 Bài Viết:
Mình hiện tại đang học kỹ năng chế thuốc 8/79 và hái thuốc được 5/79. Vì mình không có Thần Nông Đơn nên mình ra quanh khu vực thành thị để tìm nguyên liệu. Vấn đề ở chỗ là mình không biết có cách nào để tăng cấp kỹ năng chế thuốc và hái thuốc. Mong các Pro tư vẫn dùm!
Thanks nhiều nhé!

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:
Black không edit được bài trong box cho dễ quan sát, đành phải viết thêm reply

làm sao để con bán đồ của mình vẫn chạy khi đã thoát game

VNG chưa mở chức năng ủy thác. Những acc bán đồ thực chất là người chơi treo acc trên máy
Chỉ có ủy thác trên bản đồ thu thập bằng cách dùng Thần Nông Đơn

Mình muốn bik động nào động nào và chạy làm sao wa thì phải tìm ở đâu? THX!!!

Có 1 số bản đồ hạn chế đi qua, bạn hãy mở Giang hồ chi nam ra, ở đó có dòng "Hạn chế di chuyển bản đồ"
Nếu bạn chơi ở nhà thì có thể down excel Jx2_FAQs này, nó rất đầy đủ (khuyễn khích cái này)
http://cuasotinhoc.v...howtopic=71348#
Nếu bạn ở ngoài dịch vụ thì có tài liệu online ở đây http://diendan.zing....ad.php?t=594087

4.gif các bạn cho mình hỏi cách sửa đồ , tăng cấp đồ = băng thạch thiên thạch.. đươc không ???
Mình có cái song đao xanh khá đẹp mà còn có 66 độ bền hok bít sửa sao cho còn nguyên độ bền cả 20b.gif

Tăng cấp đồ + sử đồ đến thợ rền Lưu ở Tương Dương
+Tăng cấp đồ từ +1 đến +4 dùng mảnh thiên thạch. Càng lên cao tiwr lệ trúng càng thấp. Khi bị trượt chỉ mất mảnh TT và item về +0
+Tăng cấp từ +5 trở đi dùng Thiên Thạch, tỉ lệ trúng hơi khó
+Sửa đồ dùng mảnh băng thạch hay băng thạch đều được (mình dùng mảnh). Để mảnh băng thạch ở rương, khi sử nó tự trừ (nó sẽ trừ băng thạch trước rùi đến mảnh, vì vậy cất Băng thạch đi cho đỡ phí)
+Sửa vũ khí, áo có thể dùng BK bổ kim/bổ thạch mật tich nhưng tón thời gian và Tinh Thiết

Mình hiện tại đang học kỹ năng chế thuốc 8/79 và hái thuốc được 5/79. Vì mình không có Thần Nông Đơn nên mình ra quanh khu vực thành thị để tìm nguyên liệu. Vấn đề ở chỗ là mình không biết có cách nào để tăng cấp kỹ năng chế thuốc và hái thuốc.

Kỹ năng hái thuốc không cần tăng cấp, bạn cứ đạt đủ cấp yêu cầu tự khắc sẽ hái được vật phẩm đó
Kỹ năng chế thuốc cứ 10 cấp tăng 1 lần. Đến Du Phương đại phu Thành Đô để thêm phôi chế (không tốn gì cả)
Mình khuyên bạn nên mua TND hoặc mua nguyên liệu để chế thuốc, đến skill 3x,4x thì tiền vào như nước :-?? (Mình chế thuốc 7x, lãi đến giờ này gần 500 vàng)

đao hiệp

đao hiệp

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
các bác ơi làm sao để ngồi tù bây giờ :-?? giúp em với

Bài viết này được chỉnh sửa bởi đao hiệp: 09 January 2008 - 01:08 AM

Notation

Notation

Thành viên mới

• Newbies
  • 9 Bài Viết:
Có ai biết cách sửa đồ hoàng kim môn phái (Quần, áo, vũ khí) chỉ minh với :-??
Minh có mấy món mà độ bền = 0 rồi

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

các bác ơi làm sao để ngồi tù bây giờ giúp em với

Theo in tình báo củ thám tử hồi báo về thì VL II ngôi tù 4h bạn mới đuợc giảm 1 PK, mà tui test có 3h chán quá ko rớt PK nào nên trốn tu luôn :-??

Có ai biết cách sửa đồ hoàng kim môn phái (Quần, áo, vũ khí) chỉ minh với

Theo mấy bác thơ rèn nói thì họ ko đảm nhận việc sửa đồ có độ bền =o . Riêng độ bền >0 bạn dùng băng thạch mà sửa . Riêng đồ HK môn phái bạn chạy về mua cái mới cho nó rẻ, đi sửa chi mất công à ??? :d
Thân !

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

các bác ơi làm sao để ngồi tù bây giờ

Ngồi tù ở Bộ Khoái Biện Kinh (gần Bổ Đầu), mới vào nộp cho nó càng nhiều tiền càng được ra sớm

Có ai biết cách sửa đồ hoàng kim môn phái (Quần, áo, vũ khí) chỉ minh với 20b.gif

Có thể sửa bằng băng thạch ở Thợ rèn Lưu Tương Dương, tất nhiên chi phí cũng khá cao

Bài viết này được chỉnh sửa bởi (¯°•_+¯BLaCK¯+_•°¯): 09 January 2008 - 02:48 AM

KhungTroi_TinhYeu

KhungTroi_TinhYeu

Thành viên mới

• Newbies
  • 4 Bài Viết:
Ai bit cách ăn Bát nhã lớn xác xuất nhận dc nhìu điểm kinh nghiệm hay dc đồ chỉ tui với:<?
Có thể là lần sao nhưng thui tại vì mình rất là......mình MÃI YÊU BẠN(*)

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Ai bit cách ăn Bát nhã lớn xác xuất nhận dc nhìu điểm kinh nghiệm hay dc đồ chỉ tui với:<?

Theo minh thì bạn tuyệt đối ko nên ăn bát nhã lớn, vì hiện nay tụi cuớp lộng hành dữ lắm .
Bạn mua bát nhã nhỏ mà ă, thời điêm là 2phút 27 giây, 1 phút 56 s và 25s .
Thân !

rinkitori

rinkitori

Thành viên mới

• Advance Member
  • 29 Bài Viết:
Cái bang thì dùng mật tịch j nhỉ + thất bảo chiếu pháp là yếu quyết j

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

thất bảo chiếu pháp là yếu quyết

Đó là yếu quyết tụ khí của thiếu lấm bạn ui , Cái bang ko xài đuợc :busy !

lozeki

lozeki

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 43 Bài Viết:
Cho mình hỏi giờ có còn mở chức năng đua thuyền rồng không vậy? Mình thấy hướng dẫn làm thuyền rồng là đem 10 đuôi thỏ với 10 chu sa đến chỗ Long Chu sứ giả ở tuyền châu, mà nó không chịu nói chuyện,không làm được thuyền nên 0 đua thuyền dc :busy hay mình làm thiếu bước :d ai bít cách làm thuyền rồng chỉ dùm mình nha :d

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

Cho mình hỏi giờ có còn mở chức năng đua thuyền rồng không vậy? Mình thấy hướng dẫn làm thuyền rồng là đem 10 đuôi thỏ với 10 chu sa đến chỗ Long Chu sứ giả ở tuyền châu, mà nó không chịu nói chuyện,không làm được thuyền nên 0 đua thuyền dc :d hay mình làm thiếu bước :d ai bít cách làm thuyền rồng chỉ dùm mình nha :d

Chức năng đua thuyền chưa được mở bạn ạ, có lẽ 1 tháng nữa VNG mới mở thêm chức năng
Hiện tại thì cứ tích trữ đuôi thỏ + chu sa đi, đến khi VNG mở thì làm thuyền rồng xịn đua cho dễ

trinhquocviet

trinhquocviet

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 309 Bài Viết:
ah cho mình hỏi về yếu quyết và mật tịch:

1> khi mình có cuốn yếu quyết nhưng cuốn yếu quyết chỉ ghi lại công dụng và tên của nó chứ ko ghi no dùng cho phái nào (trừ 1 số cuốn ghi rất rõ) vậy có cách nào dễ dàng tìm ra nó thuộc sở trường cho riêng phái nào ko
2> có 1 số loại yếu quyết chiêu đánh của môn phái theo sở trường vũ khí, vậy cho mình hỏi nếu mình sử dụng vũ khí cùng loại như thế thì mình có thể học và sử dụng được ko (trừ Thiếu Lâm Quyền) ví dụ chiêu đánh của Võ Đang, Nga Mi có thể sử dụng được ko
3> cho mình hỏi ngoài yếu quyết môn phái ra thì hình như còn có 1 số loại yếu quyết chung phải ko
Trời xanh tỏ ý người tài
Qua bao hoạn nạn đến thời hạ sơn
Phen này quyết tỏ thiệt hơn
Đánh đông dẹp bắc nào sờn chí trai
Ngày nào mang chí anh tài
Thế gian đâu có mấy ai biết lòng
Mãi chờ 1 ngọn xuân phong
Cho hổ mài vuốt cho long vẫy vùng
Một đời ngạo khí anh hùng
Thân trai vẫn muốn trung dung giữa đời
Thế nhân lúc đầy lúc vơi
Nhân tài lại chẳng có nơi dụng tài
Long ngoạ hổ tàng biết ai
Phen này ta quyết chí trai vẫy vùng

pcc84

pcc84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 30 Bài Viết:
Các bạn cho mình hỏi làm sao để sử dụng được cái bí kíp bán trong môn phái vậy :(
ví dụ như mình là thiếu lâm mình mua quyển Sa di phục phổ,mình kick vào thì nó kêu là bạn chưa đủ cấp 40 để học mà trong khi đóa mình cấp 50 là sao vậy T>T

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

1> khi mình có cuốn yếu quyết nhưng cuốn yếu quyết chỉ ghi lại công dụng và tên của nó chứ ko ghi no dùng cho phái nào (trừ 1 số cuốn ghi rất rõ) vậy có cách nào dễ dàng tìm ra nó thuộc sở trường cho riêng phái nào ko

Cái này mình ghét nhất ở yếu quyết. chỉ có 1 cách là hỏi trên kênh thế giới xem phái nào có skill giống như thế thì mới biết. Có lẽ phải đợi ai đó liệt kê các yếu quyết + op của nó thôi

2> có 1 số loại yếu quyết chiêu đánh của môn phái theo sở trường vũ khí, vậy cho mình hỏi nếu mình sử dụng vũ khí cùng loại như thế thì mình có thể học và sử dụng được ko (trừ Thiếu Lâm Quyền) ví dụ chiêu đánh của Võ Đang, Nga Mi có thể sử dụng được ko

Yếu quyết môn phái nào chỉ dành cho môn phái ấy, phái khác không sử dụng được (mình từng vào trong zing chat hỏi câu này)

cho mình hỏi ngoài yếu quyết môn phái ra thì hình như còn có 1 số loại yếu quyết chung phải ko

Cái này mình cũng không biết, nhiều yếu quyết quá, chả biết nó cho phái nào nữa. Nhưng có lẽ sẽ có yếu quyết chung

Các bạn cho mình hỏi làm sao để sử dụng được cái bí kíp bán trong môn phái vậy sad.gif
ví dụ như mình là thiếu lâm mình mua quyển Sa di phục phổ,mình kick vào thì nó kêu là bạn chưa đủ cấp 40 để học mà trong khi đóa mình cấp 50 là sao vậy T>T

bí kíp trong môn phái là bí kíp ép áo hoàng kim, bạn phải học kỹ năng làm áo 4x mới có thể sử dụng được nó

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]