Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Ra Mắt chuyên mục hỏi đáp nóng VLTK II !

* * * - - 1 Bình chọn

• Please log in to reply
614 replies to this topic

pham chu tuan

pham chu tuan

Thành viên mới

• Advance Member
  • 27 Bài Viết:

Black không edit được bài trong box cho dễ quan sát, đành phải viết thêm reply

làm sao để con bán đồ của mình vẫn chạy khi đã thoát game

VNG chưa mở chức năng ủy thác. Những acc bán đồ thực chất là người chơi treo acc trên máy
Chỉ có ủy thác trên bản đồ thu thập bằng cách dùng Thần Nông Đơn

Mình muốn bik động nào động nào và chạy làm sao wa thì phải tìm ở đâu? THX!!!

Có 1 số bản đồ hạn chế đi qua, bạn hãy mở Giang hồ chi nam ra, ở đó có dòng "Hạn chế di chuyển bản đồ"
Nếu bạn chơi ở nhà thì có thể down excel Jx2_FAQs này, nó rất đầy đủ (khuyễn khích cái này)
http://cuasotinhoc.v...howtopic=71348#
Nếu bạn ở ngoài dịch vụ thì có tài liệu online ở đây http://diendan.zing....ad.php?t=594087

4.gif các bạn cho mình hỏi cách sửa đồ , tăng cấp đồ = băng thạch thiên thạch.. đươc không ???
Mình có cái song đao xanh khá đẹp mà còn có 66 độ bền hok bít sửa sao cho còn nguyên độ bền cả 20b.gif

Tăng cấp đồ + sử đồ đến thợ rền Lưu ở Tương Dương
+Tăng cấp đồ từ +1 đến +4 dùng mảnh thiên thạch. Càng lên cao tiwr lệ trúng càng thấp. Khi bị trượt chỉ mất mảnh TT và item về +0
+Tăng cấp từ +5 trở đi dùng Thiên Thạch, tỉ lệ trúng hơi khó
+Sửa đồ dùng mảnh băng thạch hay băng thạch đều được (mình dùng mảnh). Để mảnh băng thạch ở rương, khi sử nó tự trừ (nó sẽ trừ băng thạch trước rùi đến mảnh, vì vậy cất Băng thạch đi cho đỡ phí)
+Sửa vũ khí, áo có thể dùng BK bổ kim/bổ thạch mật tich nhưng tón thời gian và Tinh Thiết

Mình hiện tại đang học kỹ năng chế thuốc 8/79 và hái thuốc được 5/79. Vì mình không có Thần Nông Đơn nên mình ra quanh khu vực thành thị để tìm nguyên liệu. Vấn đề ở chỗ là mình không biết có cách nào để tăng cấp kỹ năng chế thuốc và hái thuốc.

Kỹ năng hái thuốc không cần tăng cấp, bạn cứ đạt đủ cấp yêu cầu tự khắc sẽ hái được vật phẩm đó
Kỹ năng chế thuốc cứ 10 cấp tăng 1 lần. Đến Du Phương đại phu Thành Đô để thêm phôi chế (không tốn gì cả)
Mình khuyên bạn nên mua TND hoặc mua nguyên liệu để chế thuốc, đến skill 3x,4x thì tiền vào như nước 8-> (Mình chế thuốc 7x, lãi đến giờ này gần 500 vàng)

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm nhé! Để có được TND thì ngoài cách phải đi mua của người choi khác thì còn cách nào có được nó không?

pcc84

pcc84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 30 Bài Viết:
Cho mình hỏi kỹ năng làm áo 40 thì học 1 phát là đc luôn à, hay là phải học từ từ mới lên đc 40,có học thì học ở đâu vậy bạn 8->

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

Cho mình hỏi kỹ năng làm áo 40 thì học 1 phát là đc luôn à, hay là phải học từ từ mới lên đc 40,có học thì học ở đâu vậy bạn 8->

Tất nhiên phải học từ cấp 1, tui khuyên bạn không học cái này làm gì, lãi không nhiều mà vốn bỏ ra rất nhiều
Học cái này cần có đốn củi + kéo sợi. Thà mua ở bọn khác còn hơn

pcc84

pcc84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 30 Bài Viết:
Cho mình hỏi là khi làm gia chiến trường lúc 19h thì nó kêu là bạn chưa nhận phần thưởng lần trước.Mà mình ấn vào phần nhận phần thưởng chiến trường thì nó lại kêu là dùng quân công chương.....Ấn vào phần đổi phần thưởng chiến trường thì nó ghi là quân hàm chưa đủ vậy làm sao để có thể đi đc vậy :d

lozeki

lozeki

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 43 Bài Viết:
Cho mình hỏi về thời gian delay chiêu và TDXC của vũ khí 1 chút nha,mình chơi ĐM và kiếm đc 1 cái fidao HK tốc độ 25%,Nhưng trong các chiêu thức ngoại công của ĐM thì chiêu nào cũng có thời gian delay tương đối lâu,VD chiêu Truy tâm tiễn là 1s, BVLH là 4s ,vậy dù tốc độ xuất chiêu ám khí được tăng lên thì dãn cách 2 chiêu thấp nhất cũng là 1s(hay 4s),chỉ khi sài chiêu phóng ám khí cơ bản là mình thấy tốc độ xuất chiêu nâng lên rõ rệt,còn khi PK dùng skill thì...sài cái nào cũng sau 1s,4s delay chiêu thức mới xuất dc chiêu kế==>sài fi đao nâng Sát thương cơ bản hoặc có kèm độc sát sẽ có lợi hơn :d ?ai bít chỉ dùm mình nha =))

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

Cho mình hỏi là khi làm gia chiến trường lúc 19h thì nó kêu là bạn chưa nhận phần thưởng lần trước.Mà mình ấn vào phần nhận phần thưởng chiến trường thì nó lại kêu là dùng quân công chương.....Ấn vào phần đổi phần thưởng chiến trường thì nó ghi là quân hàm chưa đủ vậy làm sao để có thể đi đc vậy sad.gif

Bạn ấn nhận phần thưởng không dùng quân công chương. Mình nhớ là dòng 4-5 gì đó. Ấn xong hiện ra menu xác nhận, ấn dòng 2 sẽ có exp

Cho mình hỏi về thời gian delay chiêu và TDXC của vũ khí 1 chút nha,mình chơi ĐM và kiếm đc 1 cái fidao HK tốc độ 25%,Nhưng trong các chiêu thức ngoại công của ĐM thì chiêu nào cũng có thời gian delay tương đối lâu......

Mình không chới đường môn nên không rõ lắm nhưng TDXC với những phái delay như võ đang kiểm (thi triển chiêu hiện cột delay) thì rất hữu dụng. Trước mình chơi VD có cái kiếm TDXC 20 + cái mũ 10, tốc độ khác hẳn, dễ đánh quái hơn rất nhiều

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm nhé! Để có được TND thì ngoài cách phải đi mua của người choi khác thì còn cách nào có được nó không?

Còn có 2 cách nữa :!
1 .QUay số trúng thuởng đê, giải 7 đuợc 1 cục đó :oa:
2. Đợi VNG mở ngự các ra bán, 1 thẻ 60k đuợc 4 cục :d

Tạm thời qui ẩn vì sau khi lấy vợ "nạn" nhiều quá !!!!

pcc84

pcc84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 30 Bài Viết:
Các bạn cho mình hỏi con quái Hổ vương ở nhị long sơn nó xuất hiện ở tọa độ nào vậy và vào những thời điểm nào :(

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

Các bạn cho mình hỏi con quái Hổ vương ở nhị long sơn nó xuất hiện ở tọa độ nào vậy và vào những thời điểm nào :(

Ủa, nó là con boss của Nhị Long Sơn, thời điểm không xác định, tọa độ cũng random
Trước kill được 2 con, văng 2 cái bát nhã nhỏ ngon ở :(

congatinhyeu

congatinhyeu

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 120 Bài Viết:
Các Anh, Chị nào bít Skin 8x của Phái Cái Bang, Thiếu Lâm.........Cấp Bao nhiu thì học và Tăng hết bao nhiêu tiền , hết bao nhiu điểm Danh Vọng.. :-" :-" ai bít + ai quan tâm thì kích cái :( :( :(

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

Các Anh, Chị nào bít Skin 8x của Phái Cái Bang, Thiếu Lâm.........Cấp Bao nhiu thì học và Tăng hết bao nhiêu tiền , hết bao nhiu điểm Danh Vọng.. :-" :-" ai bít + ai quan tâm thì kích cái :( :( :(

Mình không nhầm thì skill 80 học được, cần 8000 hay 10k danh vọng (quên rồi), mất 500 vàng + n kinh nghiệm (n ở đây là số dường vô cùng :- )
Có mấy đoạn phim skill 8x bên china ở đây http://diendan.zing....ad.php?t=661542

trinhquocviet

trinhquocviet

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 309 Bài Viết:
có ai biết thời gian đi chiến trường và lệ phí đi chiến trường ra sao ko chỉ mình với
Trời xanh tỏ ý người tài
Qua bao hoạn nạn đến thời hạ sơn
Phen này quyết tỏ thiệt hơn
Đánh đông dẹp bắc nào sờn chí trai
Ngày nào mang chí anh tài
Thế gian đâu có mấy ai biết lòng
Mãi chờ 1 ngọn xuân phong
Cho hổ mài vuốt cho long vẫy vùng
Một đời ngạo khí anh hùng
Thân trai vẫn muốn trung dung giữa đời
Thế nhân lúc đầy lúc vơi
Nhân tài lại chẳng có nơi dụng tài
Long ngoạ hổ tàng biết ai
Phen này ta quyết chí trai vẫy vùng

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

ó ai biết thời gian đi chiến trường và lệ phí đi chiến trường ra sao ko chỉ mình với

Chiến trường bắt đầu lúc 2h trưa và 7h tối . có 3 bản đồ :
1 . Thảo cốc :thu thập lương thực
2. Thôn trang : tìm đồ
3.pháo đài : oánh nhau
Đi chiến trường ko tốn 1 xu, máu được phát free !
Thân !

Tạm thời qui ẩn vì sau khi lấy vợ "nạn" nhiều quá !!!!

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:
Nguyễn Nam nói chưa đầy đủ lắm
Chiến trường có 2 giai đoạn: giai đoạn phụ và giai đoạn chính
-Giai đoạn phụ cho >40lv đi, gồm 3 map như Nguyễn Nam nói. Báo danh từ 2h/7h, bắt đầu sau 15 phút và đánh trong 30 phút thì tiếp tục giai đoận chính
-Giai đoạn chính chỉ cho >60 đi và chỉ oánh nhau và kn thì ngon gấp nhiều lần cái kia. Thời gian bắt đầu báo danh 3h và 8h

Lưu ý: map pháo đài + thôn làng nhận máu mana free để đánh nhau. Map thảo cốc không đánh nhau, phải nhận cuốc để thu thập lương thực (trước giờ kết thúc phải nộp hết lương thực nếu không bạn sẽ không được gì)

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Nguyễn Nam: 12 January 2008 - 01:13 PM
Tui chưa lên 6x sao biết , keke !

pcc84

pcc84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 30 Bài Viết:
Cho mình hỏi đồ quân dụng ngoài tác dụng là phong danh hiệu còn có tác dụng j` nữa hông vậy mà thấy mọi người mua bán ghê quá >.<

congatinhyeu

congatinhyeu

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 120 Bài Viết:

Cho mình hỏi đồ quân dụng ngoài tác dụng là phong danh hiệu còn có tác dụng j` nữa hông vậy mà thấy mọi người mua bán ghê quá >.<

Hi minh trả lời bạn đây : đồ quân dụng ngoài việc dược danh hiệu ra no con giup tăng điểm kinh nghiệm và điểm danh vong VD: tôi cái bang levo 57 khi nộp 250 đồ quân dụng tui được thưởng 143000 điểm kinh nghiệm + 17 danh vọng :(( :(( co gì sai + ai cho là sai thi quote lại nha :d
Cái Bang : levo 57 , sevo : thanhlong , nhân vât : BeLinhPro

tammaobk

tammaobk

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
bác nào pro cho em hỏi tại sao đi vượt ải được áo HK môn phái khác cấp 5 ma không bán và gd được thì làm gì.vứt ra cũng không cho. chán quá

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

bác nào pro cho em hỏi tại sao đi vượt ải được áo HK môn phái khác cấp 5 ma không bán và gd được thì làm gì.vứt ra cũng không cho. chán quá

Đồ trong tàng kiếm không gd, không đáp ra được
Nếu không mặc được chỉ còn cách phi shop bằng cách ấn "Bán" rùi click vào đồ

congatinhyeu

congatinhyeu

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 120 Bài Viết:
Alo mọi ngươi Tôi cảm thấy bức súc khi đi chiên trường Tống Liêu :mad: <Vào phe Tống- Đi đào lương thực> Tôi là Linh sevo Thanh Long Cái bang cấp 57. tên nv BeLinhPro.
Lý do bức xúc : Phe Tống toàn thua vì người biết làm nv Tống Liêu thì vào Liêu hết còn toàn gà vào Tống.
Vi thế tôi Viết bài này để Mong rằng xẽ ko còn gà và Phe Tống luon thắng trong chiến trường thảo cốc :jeje: 8->
Trước hết để vào phe Tống thì tới găp Triều Diên Niên ở Biện Kinh lúc 14h và 19h. Sau đó đang kí vào chiến trường thảo cốc. rùi vào chiến trường. :-??
Khi hết thời gian báo danh xẽ là thời gian chiến đấu. Các bạn ra ngoài nhân cuốc ở NPC đứng ngay gần đó. Ban đưa cái Cuốc vào ô số 1 như kiểu bơm Máu. Có 3 cack để lấy lương thực:
C1: Đến 1 địa điểm kick vao Cuốc< hoăc số mà bạn đặt>
C2: Kick vào người Rơm
C3: Đánh chết Người bảo vệ rừng

Tui chỉ tét dc có thế ko có hình ảnh nên thông cảm. Tui mong rằng Phe Tống xẽ chiến thắng trong chiến trường Thảo Côc :jeje: :dede < Ai có bổ xung thì bổ xung nhé> :busy
Tui đi chiến trường Thảo Cốc 3 lần: 2 lần xếp 1 , 1 lần đứng thứ 8 :hehe

TầnThủyHoàng

TầnThủyHoàng

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 371 Bài Viết:
Ai chơi Dương Môn cho mình hỏi nên mua mana loại nào , mình xài thử mana trung và đại đều hết rất mau ( xài Auto PeTi cho nó tự bơm ) .

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]