Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Ra Mắt chuyên mục hỏi đáp nóng VLTK II !

* * * - - 1 Bình chọn

• Please log in to reply
614 replies to this topic

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Ai chơi Dương Môn cho mình hỏi nên mua mana loại nào , mình xài thử mana trung và đại đều hết rất mau ( xài Auto PeTi cho nó tự bơm )

Mình cũng chơi Duơng Môn , nhưng thuờng train là mình tự train, auto chỉ săn quân dụng. Bạn xài auto như vậy nó bơm mana nhiều lắm . Mình cũng xài trung :B

Tạm thời qui ẩn vì sau khi lấy vợ "nạn" nhiều quá !!!!

pcc84

pcc84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 30 Bài Viết:

Alo mọi ngươi Tôi cảm thấy bức súc khi đi chiên trường Tống Liêu :mad: <Vào phe Tống- Đi đào lương thực> Tôi là Linh sevo Thanh Long Cái bang cấp 57. tên nv BeLinhPro.
Lý do bức xúc : Phe Tống toàn thua vì người biết làm nv Tống Liêu thì vào Liêu hết còn toàn gà vào Tống.
Vi thế tôi Viết bài này để Mong rằng xẽ ko còn gà và Phe Tống luon thắng trong chiến trường thảo cốc :jeje: 8->
Trước hết để vào phe Tống thì tới găp Triều Diên Niên ở Biện Kinh lúc 14h và 19h. Sau đó đang kí vào chiến trường thảo cốc. rùi vào chiến trường. :-??
Khi hết thời gian báo danh xẽ là thời gian chiến đấu. Các bạn ra ngoài nhân cuốc ở NPC đứng ngay gần đó. Ban đưa cái Cuốc vào ô số 1 như kiểu bơm Máu. Có 3 cack để lấy lương thực:
C1: Đến 1 địa điểm kick vao Cuốc< hoăc số mà bạn đặt>
C2: Kick vào người Rơm
C3: Đánh chết Người bảo vệ rừng

Tui chỉ tét dc có thế ko có hình ảnh nên thông cảm. Tui mong rằng Phe Tống xẽ chiến thắng trong chiến trường Thảo Côc :jeje: :dede < Ai có bổ xung thì bổ xung nhé> :busy
Tui đi chiến trường Thảo Cốc 3 lần: 2 lần xếp 1 , 1 lần đứng thứ 8 :hehe

Cho mình hỏi nv Tống Liêu mà bạn nói là nv j` vậy >.< và nhận ở đâu vậy :(

rinkitori

rinkitori

Thành viên mới

• Advance Member
  • 29 Bài Viết:
Aicho minh hỏi giải độc quyết cái bang học có đc lợi j ko

BlaCk 2

BlaCk 2

Thành viên mới

• Newbies
  • 18 Bài Viết:

Ai chơi Dương Môn cho mình hỏi nên mua mana loại nào , mình xài thử mana trung và đại đều hết rất mau ( xài Auto PeTi cho nó tự bơm )

Mình dùng loại Ngọc Linh Tán phục hồi cả máu mana (vì có skill làm thuốc nên chế mana to và NLT xấp xỉ nhau). NLT hồi 2 điểm mana 1 lần -> gấp đôi mana to + trung

Cho mình hỏi nv Tống Liêu mà bạn nói là nv j` vậy >.< và nhận ở đâu vậy sad.gif

Tống liễu là chiến trương
Bạn nên thường xuyên vào trang chủ www.volam2.zing.vn để biết thông tin
Thông tin cơ bản http://volam2.zing.v...ngtonglieu.html

Không rành lắm về yếu quyết, không trả lời bạn được
Đây là nick phụ của Black để online ngoài quán net cho an toàn
Có gì thắc mắc cứ pm acc chính

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Lợi thì có lợi mà răng hổng còn ! :lay
Cái bang thì học Túy quyền đi :U

asacfca

asacfca

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 109 Bài Viết:
(¯°•_+¯BLaCK¯+_•°¯)' anh còn nhớ tọa độ đánh đc hổ vương ko làm ơn chỉ dùm em thanks anh trước

Bài viết này được chỉnh sửa bởi asacfca: 13 January 2008 - 02:42 PM

pcc84

pcc84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 30 Bài Viết:
Các bạn cho mình hỏi đồ giám định ra là màu xanh vậy còn đồ màu tím là lấy ở đâu vậy >.<

o0o-=-TVT-=-o0o

o0o-=-TVT-=-o0o

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 61 Bài Viết:

các bác ơi làm sao để ngồi tù bây giờ

Ngồi tù ở Bộ Khoái Biện Kinh (gần Bổ Đầu), mới vào nộp cho nó càng nhiều tiền càng được ra sớm

Xin đình chính lại câu trả lời của Black như sau:

Khi vào tù để giam PK, Qúy Khách vui lòng mang đủ số tiền trong hành trang theo từng trị số PK của nhân vật. Số tiền theo trị PK của nhân vật như sau:

pk1
4 Vàng 62 Bạc 98 Đồng

pk2
9V 25B 96D

pk3
13V 88B 94D

pk4
18V 51B 93D

pk5
23V 14B 91D

pk6
27V 77B 89D

pk7
32V 40B 87D

pk8
37V 3B 86D

pk9
41V 29B 82D

pk10
46V 29B 82D

Cái này mình hỏi VNG nên chính xác 100% lưu ý khi đi nhớ đêm theo đúng s6 tien quy dự thì bạn lỗ ráng chịu thiếu cho du 1 đồng cũng ko cho vô
Và lưu y nữa là khi vào tốn nhiu đó tiên nhưng pk vẫn vậy và muồn xuống thì vẫn phải 4h/pk nhưng ai pk it khoảng 3 4 thì nên mua TKT cho lẹ còn >5 thì nên vộ tù đi treo máy rồi chơi acc khác cũng lẹ lắm và treo còn khoảng 2pk thì cho con thứ 2 vào đưa tiên 10v hối lộ đi ra 2pk là ra ngoại đi đâu cũng dc rồi ko cần ngồi thêm 8h nưa cho xuống hết đâu nhưng nếu bạn có time và ko có gì vướng víu thì nên ngồi hết luôn cho rồi

o0o-=-TVT-=-o0o

o0o-=-TVT-=-o0o

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 61 Bài Viết:

(¯°•_+¯BLaCK¯+_•°¯)' anh còn nhớ tọa độ đánh đc hổ vương ko làm ơn chỉ dùm em thanks anh trước

Xin trả lời là Hổ Vương trên Thiếu Lâm và nó ra random tọa độ ko bít trước nên khi muôn săn thì chịu khó chạy đi kiếm
Nghe nói trên Nhi Long Sơn cũng thấy nhưng chưa test nên chưa dám khẳng định tuy nghiên TL là 100% có ra và hinh như là khi Hổ Vương vưa chết thì sau 10'->15' no sẽ xuất hiện tại săn hoài riết rồi wen néu săn wen thì 1 ngày bạn đổi hổ vương liên tục đó giờ mình có oan hồn rồi nên ko cần HV nữa

Các bạn cho mình hỏi đồ giám định ra là màu xanh vậy còn đồ màu tím là lấy ở đâu vậy >.<

Đồ xanh thì giám định hên xui sẽ ra còn đồ tím hình như làm nv Trịnh Quán Chi hay đi tàng kiếm mới có thì phải
Mình chơi 5 acc nhưng acc cao nhất mới co 50 ah nên chưa bit dc vụ này nếu có nói xai xin thông cảm dùm

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Nguyễn Nam: 14 January 2008 - 07:53 AM
MOD: Kiến thức rộng quá, mong bạn tiếp tục phát huy !

thieugia4545

thieugia4545

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 115 Bài Viết:
Ngựa E hỏng Ko đi được sửa kiểu gì anh ơi ! hay mua con khác ở đâu ạ 8->
Sao Không cảnh cáo em àh :D Hì hì Đùa thôi Đừng cảnh cáo SPAM chữ KÝ

BlaCk 2

BlaCk 2

Thành viên mới

• Newbies
  • 18 Bài Viết:

Đò tím cũng có thể giám định ra nhưng với tỉ lệ vô cùng nhỏ
Kỹ năng làm vũ khĩ, trang phục cũng có thể ra đồ tím tât nhiên tỉ lệ cũng nhỏ
Đi Tàng Kiếm cũng rơi đồ Hoàng Kim và đồ tím
Làm nhiệm vụ Hoàng Kim Trịnh Quản Y nó cũng cho thương tím 52 và mũ tím

Ngựa E hỏng Ko đi được sửa kiểu gì anh ơi ! hay mua con khác ở đâu ạ 4.gif

Ngựa không thể sửa được
Mua ngựa ở Thiên ba Dương phủ - Dương Bái Phong
Ngựa đen 10 bạc, ngựa trắng 10 vàng

Cảm ơn bạn o0o-=-TVT-=-o0o trả lời mấy câu hỏi
Mọi người hãy góp sức cùng trả lời question nhé, nhiều câu mình cũng không biết rõ, ai biết chính xác hơn cứ reply

pcc84

pcc84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 30 Bài Viết:
Cho mình là từ hôm có tống liêu mình toàn vào phe tống hôm nay trận 14h mình vào phe liêu thì lúc nhận phần thưởng nó ghi là bạn sang quân đối phương và bị trừ cái j` đóa là sao vậy :->

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Cho mình là từ hôm có tống liêu mình toàn vào phe tống hôm nay trận 14h mình vào phe liêu thì lúc nhận phần thưởng nó ghi là bạn sang quân đối phương và bị trừ cái j` đóa là sao vậy

Đó là bạn bị trừ điêm quân công đó :->
xem thêm :
Khái quát về chiến trường Tống – Liêu
1)Giờ mở cửa : 14h ,15h,19h và 20h
2)Chiến trường chia thành 2 phe Tống và Liêu gồm : 3 chiến trường nhỏ và 1 chiến trường lớn
-Chiến trường nhỏ : lương thảo chiến ,thôn làng chiến ,pháo đài chiến (giới hạn T : 70 ng và L : 70 ng)
-Chiến trường lớn : nhạn môn quan – chiến trường chính 
* Kết quả 3 chiến trường nhỏ sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến chiến trường chính ,phe thắng lương thảo chiến sẽ nhận đc nhiều dược phẩm , phe thắng thôn làng chiến sẽ đc thổ dân giúp đỡ , phe thắng pháo đài chiến sẽ đc địa điểm tốt để khống chế pháo đài
* Khi giết đc 1 thổ dân thủ lĩnh hay người chơi bất kì có khả năng nhận đc phần thưởng bất kì (mình chỉ mới nhận đc 100k exp ,còn phần thưởng nào khác thì chưa)
3)Phần thưởng chiến trường
-Số người chơi chênh lệch sẽ ảnh hưởng đến điểm tích lũy ,exp và điểm quân công 
-1 ngày nhận đc exp 2 lần : 1 lần ở chiến trường nhỏ và 1 lần ở chiến trường lớn ,phe thắng nhận gấp đôi exp phe thua
-2 lần sau sẽ đổi thành điểm quân công (giống như cách đổi exp ,chú ý kênh hệ thống sẽ báo cho bạn là đã nhận đc bao nhiêu điểm quân công) ,điểm quân công ảnh hưởng đến quân hàm ,quân hàm dùng để nhận trang bị chiến trường 
4)Điểm quân công ( ĐQC ) và quân hàm
-Người chơi có đ quân công hơn 80000 ,mỗi tuần sẽ bị trừ đi 1/8
-Quân hàm :
+ Hiệu úy : 15000 ĐQC
+ Đô thống : 50000 ĐQC
+ Tiên phong : 80000 ĐQC và đc xếp hạng từ 7 – 16
+ Tướng quân : 120000 ĐQC và đc xếp hạng từ 2 – 6
+ Nguyên soái : 250000 ĐQC và đc xếp hạng 1
5)Trang bị chiến trường
a) Quân hàm Đô thống ( Tống và Liêu )
_ Đô thống chiến khôi : tốc độ thi triển 12% , sinh lực 5% , KTC 6
_ Đô thống chiến bào : nội - ngoại công 8% , sinh lực 5% , KTC 6
_ Đô thống chiến trang : tỉ lệ giảm nữa sát thương 10% ,sinh lực 5% , KTC 6
* 2 option ẩn của 3 món này là : 
_ Độ bền áo ,mũ ,quần 600s hồi 2 điểm
_ Mọi trạng thái phụ xác xuất tránh 10%
b) Quân hàm Tiên phong ( Tống và Liêu )
_ Tiên phong hiệu kỳ : sinh lực 15% , nội – ngoại công 5%
_ Tiên phong hiệu phù : sinh lực 15% , tăng 40 đ sát thương
* option ẩn của 2 món này là : tốc độ di chuyển 15%
c) Quân hàm tướng quân 
=> Phe Tống
_ Tống tướng quân chiến khôi : tốc độ thi triển 25% ,sinh lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
_ Tống tướng quân chiến bào : nội – ngoại công 15% ,sinh lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
_ Tống tướng quân chiến trang : sinh lực 15% ,nội lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
_ Tống tướng quân lệnh bài : xác suất xuất chiêu 3% ,sinh lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
_ Tống tướng quân lệnh kỳ : 255 tránh loạn - ngủ - ngã ,sinh lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
_ Tống tướng quân lệnh phù : 255 tránh định – mê – kích ,sinh lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
=> Phe Liêu
_ Liêu tướng quân chiến khôi : tốc độ thi triển 25% ,sinh lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
_ Liêu tướng quân chiến bào : nội – ngoại công 15% ,sinh lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
_ Liêu tướng quân chiến trang : sinh lực 15% ,nội lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
_ Liêu tướng quân lệnh bài : xác suất xuất chiêu 3% ,sinh lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
_ Liêu tướng quân lệnh kỳ : 255 tránh định – mê – kích ,sinh lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
_ Liêu tướng quân lệnh phù : 255 tránh loạn - ngủ - ngã ,sinh lực 15% ,nội – ngoại phòng +80
d) Quân hàm Nguyên soái
=> Phe Tống
_ Tống nguyên soái chiến khôi : sinh lực +2000 ,nội – ngoại phòng +120 ,tăng sinh lực đồng đội 20%
_ Tống nguyên soái chiến bào : sinh lực +2000 , nội – ngoại phòng +120 ,tăng sing lực đồng đội mỗi nửa giây 1%
_ Tống nguyên soái chiến trang : sinh lực +2000 ,nội – ngoại phòng +120 ,tăng nội lực đồng đội 20%
_ Tống nguyên soái hổ phù : sinh lực +2000 ,nội – ngoại phòng +120 ,tăng xuất chiêu đồng đội 5%
_ Tống nguyên soái lệnh kỳ : sinh lực +2000 ,nội –ngoại phòng +120 ,giúp đồng đội tăng 50% tránh loạn – ngủ - ngã
=> Phe Liêu
_ Liêu nguyên soái chiến khôi : sinh lực +2000 ,nội – ngoại phòng +120 ,tăng sinh lực đồng đội 20%
_ Liêu nguyên soái chiến bào : sinh lực +2000 , nội – ngoại phòng +120 ,tăng sinh lực đồng đội mỗi nửa giây 1%
_ Liêu nguyên soái chiến trang : sinh lực +2000 ,nội – ngoại phòng +120 ,tăng nội lực đồng đội 20%
_ Liêu nguyên soái hổ phù : sinh lực +2000 ,nội – ngoại phòng +120 ,tăng nội – ngoại công đồng đội 15%
_ Liêu nguyên soái lệnh kỳ : sinh lực +2000 ,nội –ngoại phòng +120 ,giúp đồng đội tăng 50% tránh định – mê - kích

trinhquocviet

trinhquocviet

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 309 Bài Viết:
cho mình hỏi cuốn bí kip Tu La Mật Tịch dành cho phái nào vậy
Trời xanh tỏ ý người tài
Qua bao hoạn nạn đến thời hạ sơn
Phen này quyết tỏ thiệt hơn
Đánh đông dẹp bắc nào sờn chí trai
Ngày nào mang chí anh tài
Thế gian đâu có mấy ai biết lòng
Mãi chờ 1 ngọn xuân phong
Cho hổ mài vuốt cho long vẫy vùng
Một đời ngạo khí anh hùng
Thân trai vẫn muốn trung dung giữa đời
Thế nhân lúc đầy lúc vơi
Nhân tài lại chẳng có nơi dụng tài
Long ngoạ hổ tàng biết ai
Phen này ta quyết chí trai vẫy vùng

tsu

tsu

Thành viên mới

• Advance Member
  • 13 Bài Viết:
Các bạn ơi cho mình hỏi chữ trắng có ăn bát nhã được không vậy ?

BlaCk 2

BlaCk 2

Thành viên mới

• Newbies
  • 18 Bài Viết:

cho mình hỏi cuốn bí kip Tu La Mật Tịch dành cho phái nào vậy

Phái nào cũng có thể dùng nhưng DG thèm nhất

Các bạn ơi cho mình hỏi chữ trắng có ăn bát nhã được không vậy ?

Chữ nào cũng ăn đựoc bát nhã

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Chữ nào cũng ăn đựoc bát nhã

sao tui ăn bát nãh nó kiu chưa nhập phái ko đuợc trồng cây ta :bong

tengiquenroi

tengiquenroi

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 96 Bài Viết:
Cho hỏi làm cách nào để tắt bớt hình ảnh chĩ trừ lại MAP + Nhân vật mình và NPC, mình đã thử đổi tên lại vài file trong DATA folder thì có file image.pak là nó chĩ còn mỗi thanh máu + tên thôi.
Tôi thích tin học

vtva.xm.com

vtva.xm.com

Thành viên mới

• Advance Member
  • 30 Bài Viết:
Cho em hỏi cách xóa bỏ nv.
Ai biết chỉ em với. Thanks trước nha

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Cho hỏi làm cách nào để tắt bớt hình ảnh chĩ trừ lại MAP + Nhân vật mình và NPC, mình đã thử đổi tên lại vài file trong DATA folder thì có file image.pak là nó chĩ còn mỗi thanh máu + tên thôi

Cách 1 :
Giống trong võ lâm 1
Nếu bạn nào chưa biết thì down file package.ini bỏ vô thư mục VoLamTruyenKyII : Down package.ini
Nhớ sao lưu file package.ini đã có để có thể dùng lại
Sao đó chạy game như bình thường.

Cái này chỉ là tắt hình ảnh cho nhẹ bớt, ko có sao hết. Sao lưu package.ini chỉ để khi bạn cần hiển thị hình ảnh lại thì lấy cái bạn sao lưu chép đè lại chỗ cũ thì hiện hình lại.
Cách 2 :
Vào phần tuỳ chọn của game ẩn người chơi đi

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Nguyễn Nam: 15 January 2008 - 05:58 AM

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]