Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Ra Mắt chuyên mục hỏi đáp nóng VLTK II !

* * * - - 1 Bình chọn

• Please log in to reply
614 replies to this topic

o0o-=-TVT-=-o0o

o0o-=-TVT-=-o0o

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 61 Bài Viết:
Đi tông liêu bằng cách nào dzay tới giờ kêu đi tui gặp 2 cha vô Tông liêu đó ko cha nào cho đi cấp >45 rồi mà

conkien

conkien

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm nhé! Để có được TND thì ngoài cách phải đi mua của người choi khác thì còn cách nào có được nó không?

Còn có 2 cách nữa :!
1 .QUay số trúng thuởng đê, giải 7 đuợc 1 cục đó 8->
2. Đợi VNG mở ngự các ra bán, 1 thẻ 60k đuợc 4 cục :(

Bạn có thể nói rõ làm thế nào để quay số trúng thưởng ko cảm ơn nhìu

congatinhyeu

congatinhyeu

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 120 Bài Viết:

Đi tông liêu bằng cách nào dzay tới giờ kêu đi tui gặp 2 cha vô Tông liêu đó ko cha nào cho đi cấp >45 rồi mà

Có vài lí do để bạn ko thể đi đươc
1. Bạn đang Pk
2.đi ko đúng giờ
3.Đã quá số người đi 8->

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Bạn có thể nói rõ làm thế nào để quay số trúng thưởng ko cảm ơn nhìu

khi bạn đủ cấp 40 bạn có 10 lần quay , vào đây để đăng nhập vá quay số trúng thuởng :

http://khuyenmai.zin...hieu/index.html

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Nguyễn Nam: 16 January 2008 - 04:10 AM

Tạm thời qui ẩn vì sau khi lấy vợ "nạn" nhiều quá !!!!

Thiên Đường Không Lối

Thiên Đường Không Lối

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
làm sao có được hỏa kì lân vậy anh

pcc84

pcc84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 30 Bài Viết:
Mình bây h đi tống liêu đang ở phe Tống vậy làm sao mà chuyển sang đc Liêu mà lúc nhận phần thưởng nó ko trừ điểm và ko bị ghi là phản quân Tống vậy :d

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

àm sao có được hỏa kì lân vậy anh

Chỉ có 5 độc mới có thể gọi Hỏa Kỳ Lân thôi (hình như skill 55 thì gọi được, mình không chơi không rõ)

Mình bây h đi tống liêu đang ở phe Tống vậy làm sao mà chuyển sang đc Liêu mà lúc nhận phần thưởng nó ko trừ điểm và ko bị ghi là phản quân Tống vậy sad.gif

Sau 1 ngày bạn chuyển phe được mà, mình mỗi ngày theo 1 bên mà chả thấy ảnh hưởng gì
Bạn thử ra nhận hết phần thưởng của cả hai bên xem còn sót cái gì không, mình chưa gặp trường hợp bị trừ điểm :d

lozeki

lozeki

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 43 Bài Viết:
có bạn nào sài bí kíp bổ kim với bổ thạch mật tịch cho mình hỏi tí nha :d :
-Khi sửa độ bền trang phục và vũ khí thì vũ khí với trang phục phải nằm trên người hay nằm trong ruơng là được?
-Hình như sửa đồ bằng bí kíp tốn tinh thiết phải không?
-Độ bền trang phục và vũ khí xuống bằng 0 có còn sửa được không?có khôi phục lái độ bền ban đầu của trang phục lại được không?
-đồ HK xanh và tím có sửa được không?
thank nhìu nhìu :d

ntkt

ntkt

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
Chế giám định phù cấp 6 nó đòi có Tụ Chỉ Linh Phù, anh em nào biết Tụ Chỉ Linh Phù mua ở đâu chỉ giúp với. Cái này thu thập kg có mà kg biết mua ở đâu, tìm hết ở tạp hóa, hiệu thuốc... của các thành rồi mà vẫn không thấy 8->
Help me!
Thanks!

sokinhluon

sokinhluon

Thành viên mới

• Newbies
  • 4 Bài Viết:
cho minh` hoi? lam` the' nao` de? tang do^. luyen. cua? minh` vay. ??

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Nguyễn Nam: 19 January 2008 - 02:30 AM
Đi làm NV sư môn Trung Cấp !

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Chế giám định phù cấp 6 nó đòi có Tụ Chỉ Linh Phù, anh em nào biết Tụ Chỉ Linh Phù mua ở đâu chỉ giúp với. Cái này thu thập kg có mà kg biết mua ở đâu, tìm hết ở tạp hóa, hiệu thuốc... của các thành rồi mà vẫn không thấy
Help me!
Thanks!

Nếu bạn đã học đuợc kỹ năng chế phù cấp 6 đuơng nhiên bạn cũng đã đuợc học kỹ năng chế Tụ LInh Phù CHỉ .Bạn ra tạp hóa mua Linh Phù chỉ ,kỹ năng chế tụ linh phù chỉ nằm duới kỹ năng chế phù Duơng Môn , 25 cái Linh Phù Chỉ bạn chế đuợc 1 cái Tụ Linh , 4 cái tụ linh + Thanh ô... ==> chế phù cấp 6 :)

Tạm thời qui ẩn vì sau khi lấy vợ "nạn" nhiều quá !!!!

ntkt

ntkt

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
[/quote]
Nếu bạn đã học đuợc kỹ năng chế phù cấp 6 đuơng nhiên bạn cũng đã đuợc học kỹ năng chế Tụ LInh Phù CHỉ .Bạn ra tạp hóa mua Linh Phù chỉ ,kỹ năng chế tụ linh phù chỉ nằm duới kỹ năng chế phù Duơng Môn , 25 cái Linh Phù Chỉ bạn chế đuợc 1 cái Tụ Linh , 4 cái tụ linh + Thanh ô... ==> chế phù cấp 6 :d
[/quote]

Thi ra là thế. Do mình không để ý nên không thấy, cám ơn bạn nhiều lắm!

haodaika

haodaika

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Cho mình hỏi chút về giảm pk.

1:Mình đã mang đủ số tiền thậm trí là còn thừa cũng có thiếu cũng có luôn vào gặp Bộ Khoái tại Biện Kinh nhưng đều thất bại.Mình click vào phần " Ta tội ác tày trời,ta phải tự thú" rồi Bổ Khoái trả lời "Không có tiền muốn đến nhà lao ngồi à? Khá cho người lắm" <---- Thế là hết mặc dù mình đã mang đủ số tiền ,mang thừa xem đc ko cũng ko đc ,thiếu cũng thử luôn cũng ko đc. Các bạn ai biết cách sử lý tình hình trên reply chỉ mình với.
2: khi bạn đủ cấp 40 bạn có 10 lần quay , vào đây để đăng nhập vá quay số trúng thuởng :

http://khuyenmai.zin...hieu/index.html <--- mình cũng thử luôn rồi nhưng link đã die,ko tìm đc cách này.Ai đã làm qua chỉ dùm mình với.
Mình chơi sever Ngọa Hổ ,1 tuần nay gần như ko thấy bóng dáng Tiêu Kiếp Tán đâu nữa rồi,mong đc các bạn giúp đỡ ko con Dương Gia của mình chắc phải tạm biệt đến khi có event khác quá.
Chân Thành Cám Ơn

o0oAnh_kjệto0o

o0oAnh_kjệto0o

Thành viên mới

• Newbies
  • 11 Bài Viết:

Mình muốn bik động nào động nào và chạy làm sao wa thì phải tìm ở đâu? THX!!!

Băng Tâm động :
Thành Đô -> Tây Thành Đô -> Nga Mi -> Băng Tâm Động 1

Dương Trung Động :
Dương Châu -> Bắc Dương Châu -> Hạnh Hoa Thôn -> Dương Trung Động 1

Hắc Phong Động :
Biện Kinh -> Đông/Nam Biện Kinh -> Nhị Long Sơn -> Lương Sơn Bạc -> Hắc Phong Động
Dương Châu -> Cái Bang -> Dã Trư Lâm -> Lương Sơn Bạc -> Hắc Phong Động

Long Hổ Động :
Thành Đô -> Bắc Thành Đô -> Kiếm Các Thục Đạo -> Kiếm Môn Quan -> Phục Ngưu Sơn -> Long Hổ Động 1
Tương Dương -> Võ Đang -> Phục Ngưu Sơn -> Long Hổ Động 1

Long Nhãn Động :
Đại Lý -> Điểm Thương Sơn -> Long Nhãn Động 1
Thành Đô -> Nam Thành Đô -> Đường Môn -> Ô Mông Bộ -> Điểm Thương Sơn -> Long Nhãn Động 1

Lưỡng Thủy Động :
Tuyền Châu -> Bắc Tuyền Châu -> Vũ Di Sơn -> Lưỡng Thuỷ Động 1

Mê cung :
Tuyền Châu -> Tây Tuyền Châu -> Ngũ Độc -> Lối Vào Mê Cung 1
Đại Lý -> Thuý Yên -> Chân Núi Vũ Lăng -> Ngũ Độc -> Lối Vào Mê Cung 1
Tương Dương -> Vũ Lăng Sơn -> Chân Núi Vũ Lăng -> Ngũ Độc -> Lối Vào Mê Cung 1

Phong Ma Động :
Thành Đô -> Nam Thành Đô -> Giang Tân Thôn -> Phong Ma động 1
Đại Lý -> Giang Tân Thôn -> Phong Ma động 1

Phụng Nhãn Động :
Đại Lý -> Điểm Thương Sơn -> Phụng Nhãn Động
Thành Đô -> Nam Thành Đô -> Đường Môn -> Ô Mông Bộ -> Điểm Thương Sơn -> Phụng Nhãn Động

Thanh Âm Động :
Tuyền Châu -> Bắc Tuyền Châu -> Đông Hải Hải Tân 1 -> Đông Hải Hải Tân 2 -> Đào Hoa Đảo -> Thanh Âm Động 1

Thanh Khê Động :
Tuyền Châu -> Bắc Tuyền Châu -> Long Tuyền Thôn -> Thanh Khê Động
Dương Châu -> Long Tuyền Thôn -> Thanh Khê Động

Thất Tinh Động :
Tương Dương -> Võ Đang -> Thất Tinh Động 1

Thiên Sư Động :
Thành Đô -> Tây Thành Đô -> Thanh Thành Sơn -> Thiên Sư động 1

Thiên Tầm Tháp :
Đại Lý -> Thiên Tầm Tháp 1

Thiếu Lâm Mật Thất :
Biện Kinh -> Tây Biện Kinh -> Thiếu Lâm -> Thiếu Lâm Mật Thất 1

Trúc Ti Động :
Thành Đô -> Nam Thành Đô -> Đường Môn -> Trúc Ti động 1

Tường Vân Động :
Dương Châu -> Cái Bang -> Tường Vân Động

Vương Mẫu động :
Dương Châu -> Vân Mộng Trạch -> Vương Mẫu động 1

Yến Tử Động :
Đại Lý -> Thuý Yên -> Chân Núi Vũ Lăng -> Miêu Lĩnh -> Yến Tử Động 1
Tương Dương -> Vũ Lăng Sơn -> Chân Núi Vũ Lăng -> Miêu Lĩnh -> Yến Tử Động 1
Tuyền Châu -> Tây Tuyền Châu -> Ngũ Độc -> Chân Núi Vũ Lăng -> Miêu Lĩnh -> Yến Tử Động 1

Nguồn từ http://diendan.zing.vn

Bạch Thủy Động:
Tương Dương > Vu Lăng Sơn > Bạch thủy động 1 > Bạch thủy động 2
Gjang h0^` phu. Ba.c nu0^j ta l0*’n
A^n tj`nh nghj~a ba.c da.y ta kh0^n
Kh0^ng da^m, kh0^ng che’m d0*`j k0 ne^?
Kh0^ng tje^`n, kh0^ng ba.c ga’j k0 the0

o0oAnh_kjệto0o

o0oAnh_kjệto0o

Thành viên mới

• Newbies
  • 11 Bài Viết:

Ai chơi Dương Môn cho mình hỏi nên mua mana loại nào , mình xài thử mana trung và đại đều hết rất mau ( xài Auto PeTi cho nó tự bơm ) .

Neu ban ch0j DG tu LV 45 trp xuong nen dung mân tje^?u cho do~ ton tu 46 tr0? len thj mọ dung mana trung . ne^'u cA?m tha^'y dung thj thanks cho mjnh 1 ca'j nhe
Gjang h0^` phu. Ba.c nu0^j ta l0*’n
A^n tj`nh nghj~a ba.c da.y ta kh0^n
Kh0^ng da^m, kh0^ng che’m d0*`j k0 ne^?
Kh0^ng tje^`n, kh0^ng ba.c ga’j k0 the0

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

có bạn nào sài bí kíp bổ kim với bổ thạch mật tịch cho mình hỏi tí nha emlaugh.gif :
-Khi sửa độ bền trang phục và vũ khí thì vũ khí với trang phục phải nằm trên người hay nằm trong ruơng là được?
-Hình như sửa đồ bằng bí kíp tốn tinh thiết phải không?
-Độ bền trang phục và vũ khí xuống bằng 0 có còn sửa được không?có khôi phục lái độ bền ban đầu của trang phục lại được không?
-đồ HK xanh và tím có sửa được không?

Bổ Kim mật tịch: sửa vũ khí
Bổ Thạch mật tich: sửa áo
Khi sửa mặc đồ cần sửa vào người, bật skill sửa đồ và không làm gì nữa
Mỗi độ bền tốn 1 tinh thiết
Đồ bền về 0 không sửa được
Tất cả đồ tím + đồ xanh sửa được tuốt

cho minh` hoi? lam` the' nao` de? tang do^. luyen. cua? minh` vay. ??

Tăng độ luyện thì làm nv sư môn trung cấp được 150 điểm 1 lần
Train quái
Dùng trường quyền phổ 10 thành đánh cọc gỗ nam thành đô (cách này nhàn nhất)

haodaika

haodaika

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:

các bác ơi làm sao để ngồi tù bây giờ

Ngồi tù ở Bộ Khoái Biện Kinh (gần Bổ Đầu), mới vào nộp cho nó càng nhiều tiền càng được ra sớm

Xin đình chính lại câu trả lời của Black như sau:

Khi vào tù để giam PK, Qúy Khách vui lòng mang đủ số tiền trong hành trang theo từng trị số PK của nhân vật. Số tiền theo trị PK của nhân vật như sau:

pk1
4 Vàng 62 Bạc 98 Đồng

pk2
9V 25B 96D

pk3
13V 88B 94D

pk4
18V 51B 93D

pk5
23V 14B 91D

pk6
27V 77B 89D

pk7
32V 40B 87D

pk8
37V 3B 86D

pk9
41V 29B 82D

pk10
46V 29B 82D

Cái này mình hỏi VNG nên chính xác 100% lưu ý khi đi nhớ đêm theo đúng s6 tien quy dự thì bạn lỗ ráng chịu thiếu cho du 1 đồng cũng ko cho vô
Và lưu y nữa là khi vào tốn nhiu đó tiên nhưng pk vẫn vậy và muồn xuống thì vẫn phải 4h/pk nhưng ai pk it khoảng 3 4 thì nên mua TKT cho lẹ còn >5 thì nên vộ tù đi treo máy rồi chơi acc khác cũng lẹ lắm và treo còn khoảng 2pk thì cho con thứ 2 vào đưa tiên 10v hối lộ đi ra 2pk là ra ngoại đi đâu cũng dc rồi ko cần ngồi thêm 8h nưa cho xuống hết đâu nhưng nếu bạn có time và ko có gì vướng víu thì nên ngồi hết luôn cho rồi

Đây là cái mà mình thấy post nè AnhKiet ai biết tại sao lại ko ở tù đc mặc dù cầm đủ tiền mà ko đc chỉ dùm mình với.thanks nhiều

Shalaku

Shalaku

Thành viên mới

• Newbies
  • 14 Bài Viết:
Xin trả lời giùm câu này ? Mình chơi Nga Mi Kiếm chuyên Buff :
Buff theo đường nội là sao, buff theo đường ngoại là sao ? Mong bạn giải thích rõ hơn ạ.
Mình có thể học được bao nhiêu mật tịch ạ ? Có nên học Trường Quyền Phổ và Toái Diệp Phổ không ạ ?

Tiện thể xin mọi người giải đáp giùm
- Cái con Võ sư ngoại tộc trong sư kiện "Hoạt động chống giặc Man", làm sao mình giết được, mình chơi NMK lv 24 không oánh lại được nó

- Mình muốn chơi thêm 1 acc phụ bên cạnh acc NMK thì nên chơi phái nào kiếm đồ lẹ nhất và làm các event dể nhất ạ, không quan tâm đến lv và PK

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

Buff theo đường nội là sao, buff theo đường ngoại là sao ? Mong bạn giải thích rõ hơn

Bạn xem bảng skill, cái skill nào có dòng "Hiệu quả liên quan đến xxx". Tùy loại hiệu quả tăng sức mạnh hay nội lực.
Đường ngoại hình như là đánh kiếm, đường nội chuyên buff

- Cái con Võ sư ngoại tộc trong sư kiện "Hoạt động chống giặc Man", làm sao mình giết được, mình chơi NMK lv 24 không oánh lại được nó

Lv thấp thì nên dồn thằng ấy vào góc mà nó không đánh được mình. Mình thường cho nó vào mấy cái hàng rào rùi bắn từ ngoài vào (Hầu hết skill đều xuyên qua hàng rào khi quái đứng sát hàng rào)

Mình có thể học được bao nhiêu mật tịch ạ ? Có nên học Trường Quyền Phổ và Toái Diệp Phổ không ạ

Có thể học vô số mật tịch, chỉ sợ bạn không đủ sức thôi. Mỗi mật tịch cần Độ luyện riêng để max, tùy vào độ luyện của bạn để học
Nên học Trường Quyền Phổ đến 10 thành vì nó giúp bạn tăng độ luyện nhanh chống khi đánh cọc gỗ nam thành đô

- Mình muốn chơi thêm 1 acc phụ bên cạnh acc NMK thì nên chơi phái nào kiếm đồ lẹ nhất và làm các event dể nhất ạ, không quan tâm đến lv và PK

Hầu như phái nào cũng săn được, tăng max sức mạnh thì giết thỏ tốt
Mình thường chơi DM thương nữ vì nó làm nv sư môn nhanh mà tăng max sức mạnh đánh thỏ cũng nhanh

HoaVanTaThan

HoaVanTaThan

Thành viên mới

• Newbies
  • 19 Bài Viết:
Cho mình hỏi Tống Anh Hùng Lệnh dùng để làm gì và giá khoảng bao nhiu vậy tại mình mới lụm đc mà ko bít cách xài

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]