Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Lưu trữ : Quà tặng năm mới - Auto TGHM

* * * * - 1 Bình chọn

• Chủ Đề Đã Khóa Chủ đề này đã được khóa
2294 replies to this topic

anhminh1x

anhminh1x

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
chào bạn
mình sao ko thể dơnload files về dc toàn hiện index.php là sao

Dark Baron

Dark Baron

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 75 Bài Viết:
Rất cám ơn bạn đã chỉ rõ. Mình vẫn còn có 1 thắc mắc sau : giả sử sau khi đánh chết quái rớt ra 1 số Item, Gold nào đó. Nếu ngay lúc đó ko có quái khác đánh mình thì char mình sẽ lượm đủ. Nhưng nếu có 2 con cùng đánh, đánh chết con đầu thì char mình chỉ lụm 1 hoặc 2 món xong quay sang đánh quái và ko hề lụm tiếp kể cả khi giết chết con quái ấy. Thật sự ko hiểu vì sao nữa bạn ah. Mình set như trong tấm hình của bạn chụp lên kèm theo trong bản file Zip ấy. Char mình là Thần Thú luôn.

Mình rất mong trong bản Update kế bạn sẽ thêm vào các tính năng sau :
1 - Tính năng quay trở về vị trí ban đầu mình đứng. Với những chỗ Mob thích chạy khi mình đánh thì chức năng này sẽ giúp Char ko bỏ mất spot. Hoặc những chỗ Mob nằm rải rác thì chức năng này sẽ giúp Char mình khi chạy đi đánh Mob sẽ ko "1 đi ko trở lại" lạc vào 1 bãi khác kinh hơn.

2 - Tính năng Buf dành cho các Skill buf. Mình ko nhầm thì bản Skill mình set chỉ kích hoạt khi Char bắt đầu target được quái ? Như thế thì ko thể nào sử dụng các skill buf được (vd KK gồng KCT, TT gồng máu, tăng Dmg) - các skill đó đốt mana kinh lắm, xài hoải thì chết :-. Bạn thêm 1 bảng skill, sau bao nhiêu thời gian định trước thì các skill đó sẽ được thi triển, bất kể có quái để target hay ko.

3 - Chức năng đi theo dành cho Vũ Linh. Nếu ko đi theo được, thì nếu Char đánh chính chạy ra xa thì VL càng ngày càng bay thấp xuống, đồng nghĩa với việc trở thành mồi ngon dành cho quái nếu như hạ xuống quá thấp. Có chức năng này VL chỉ việc bay theo, khi nào đến lúc dùng skill mới thi triển mà thôi, ko sợ bị kéo độ cao xuống thấp.

4 - Chức năng tự động Target Char cùng pt để buf. Có chức năng này thì quá khỏe :(( Tỉ như Tank đi đâu quay lại là VL tự target rồi buf típ được :-

5 - Chức năng về làng sửa đồ. Chức năng này chắc hơi khó vì nó khá nhiêu khê phức tạp. Nhưng nếu được thì quá tốt. Vì 1 số người đi làm 1 ngày 8 tiếng, đi về cả chục tiếng thì ăn chắc đến nhà thì Char của mình đồ đạc hư sạch sẽ :dede

6 - Tính năng Target quái mới của bạn :dede. Có tính năng đó đánh sẽ dễ hơn vì đôi khi skill đầu tiên nó ko hồi kịp :dede

Ah cho mình hỏi khi nào bạn sẽ ra bản Update ?
Tks :dede

Dark Baron

Dark Baron

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 75 Bài Viết:
Rất cám ơn bạn đã chỉ rõ. Mình vẫn còn có 1 thắc mắc sau : giả sử sau khi đánh chết quái rớt ra 1 số Item, Gold nào đó. Nếu ngay lúc đó ko có quái khác đánh mình thì char mình sẽ lượm đủ. Nhưng nếu có 2 con cùng đánh, đánh chết con đầu thì char mình chỉ lụm 1 hoặc 2 món xong quay sang đánh quái và ko hề lụm tiếp kể cả khi giết chết con quái ấy. Thật sự ko hiểu vì sao nữa bạn ah. Mình set như trong tấm hình của bạn chụp lên kèm theo trong bản file Zip ấy. Char mình là Thần Thú luôn.

Mình rất mong trong bản Update kế bạn sẽ thêm vào các tính năng sau :
1 - Tính năng quay trở về vị trí ban đầu mình đứng. Với những chỗ Mob thích chạy khi mình đánh thì chức năng này sẽ giúp Char ko bỏ mất spot. Hoặc những chỗ Mob nằm rải rác thì chức năng này sẽ giúp Char mình khi chạy đi đánh Mob sẽ ko "1 đi ko trở lại" lạc vào 1 bãi khác kinh hơn.

2 - Tính năng Buf dành cho các Skill buf. Mình ko nhầm thì bản Skill mình set chỉ kích hoạt khi Char bắt đầu target được quái ? Như thế thì ko thể nào sử dụng các skill buf được (vd KK gồng KCT, TT gồng máu, tăng Dmg) - các skill đó đốt mana kinh lắm, xài hoải thì chết :-. Bạn thêm 1 bảng skill, sau bao nhiêu thời gian định trước thì các skill đó sẽ được thi triển, bất kể có quái để target hay ko.

3 - Chức năng đi theo dành cho Vũ Linh. Nếu ko đi theo được, thì nếu Char đánh chính chạy ra xa thì VL càng ngày càng bay thấp xuống, đồng nghĩa với việc trở thành mồi ngon dành cho quái nếu như hạ xuống quá thấp. Có chức năng này VL chỉ việc bay theo, khi nào đến lúc dùng skill mới thi triển mà thôi, ko sợ bị kéo độ cao xuống thấp.

4 - Chức năng tự động Target Char cùng pt để buf. Có chức năng này thì quá khỏe :(( Tỉ như Tank đi đâu quay lại là VL tự target rồi buf típ được :-

5 - Chức năng về làng sửa đồ. Chức năng này chắc hơi khó vì nó khá nhiêu khê phức tạp. Nhưng nếu được thì quá tốt. Vì 1 số người đi làm 1 ngày 8 tiếng, đi về cả chục tiếng thì ăn chắc đến nhà thì Char của mình đồ đạc hư sạch sẽ :dede

6 - Tính năng Target quái mới của bạn :dede. Có tính năng đó đánh sẽ dễ hơn vì đôi khi skill đầu tiên nó ko hồi kịp :dede

Tks :dede

abcvn

abcvn

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 108 Bài Viết:

về điểm này thì bạn đặt số 1 là nhặt đồ rồi để 2000 2 là đc mà

việc xác định điểm để auto thì mình nghĩ là có thể vì sắp tới còn có thể tự bay đi làm KBC mà^^ đúng ko mer

các skill buff kháng vẫn hoạt động kể cả khi ko target quái, chỉ có là bạn để skill đó time trùng với skill đánh nên skill đánh trước~~~>ko buff đc. bạn thử để repeat của skill đó là 2 hoặc 3 xem

việc bay theo nếu mer có thể xác định đc bảng pt thì khi auto dành cho VL mer cứ cho 5s click đúp chuột 1 lần vào chủ pt là đc^^
nhưng có 1 điểm ko hay ở đây là char auto đánh nếu ko thu nhỏ bảng pt lại sẽ target người đầu tiên trong bảng pt:) mer khắc phục đc ko(tiếc là mình chưa có học lập trình á,đang đọc thêm sách vở để học hỏi mer nè^^)

4 - Chức năng tự động Target Char cùng pt để buf. Có chức năng này thì quá khỏe :ay: Tỉ như Tank đi đâu quay lại là VL tự target rồi buf típ được :((

cái này chẳng khác j` yêu cầu trên cả
nếu mà chức năng thế này thì có 1 yêu cầu hay hơn là nuker làm chủ pt á,nuker đánh trước,tanker tấn công hỗ trợ đánh theo sau(cái này thì auto cả tháng cũng đc á:-)

nếu bạn để ý 1 chút là độ bền đồ còn nửa hay thấp nhất(ví dụ như cây HSP của mình) độ bền còn 125 điểm(ví dụ) thì sửa mất hơn 70k,còn dưới 10 điểm có thêm hơn chục k thôi

chưa hiểu vấn đề này á
vì khi target quái skill nào hồi rồi nó sẽ đánh trước mà???
với lại KK ThT thì đánh chay cho lành^^
VL bay trên buff á:dede

<~~~Đầu tháng 4 đúng ko mer???

mercury838

mercury838

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 75 Bài Viết:
Thanks các bạn đã góp ý, trong phiên bản tiếp theo mình sẽ đưa vào.
Do hiện tại mình bận việc quá.
Việc Target người trong pt thì dễ dàng thôi các bạn có thể làm điều này khi sử dụng bàn phím. Ví dụ muốn target dc thứ nhất trong pt thì nhấn Shift + 1, Người thứ 2 thì Shift + 2

Chương trình muốn target ng trong pt thi cũng chỉ cần gửi phím vào là dc. CHức năng này sẽ có sớm.

Chức năng đi theo và chức năng trở về vị trí cũ hiện hay đang bị lỗi do việc update tiếng Việt của DEC, lúc tiếng việt, lúc tiếng tàu, tiếng Thái, làm cho chương trình đọc ko chính xác tọa độ.
Ko kí nữa

abcvn

abcvn

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 108 Bài Viết:
^^ target người trong pt được nhưng để đi theo người đó thế nào bây h mer:P
khó àh nha:P

Thanh_Thuy

Thanh_Thuy

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:
Cám ơn mercury đã chia sẻ kinh nhiệm lập trình auto nhưng do tháng 3 này mình bận quá nên chắc phải đến đầu tháng 4 mình mới có thể có thời gian rỗi để tìm hiểu và học cách viết auto thế nên bạn cứ tiếp tục viết hướng đẫn nhé, khi nào có thể bắt đầu thì mong sẽ nhận được giúp đỡ từ phía bạn. Bạn có thể cho mình xin yahoo hoặc email ko để khi cần có thể chủ động liên lạc cho dễ.

TnT2k

TnT2k

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 163 Bài Viết:
Mercury ơi, cái auto không còn down đc nữa ah? sao bạn không Up lên cho bọn mình down về dùng thử, nghe các bạn thảo luận thấy thích quá !!!
Hai thằng ăn trộm gặp nhau, cả hai cùng khoe thành tích :
---- A : Tao vừa ăn trộm được con xe tay ga xịn lắm.
---- B : Đồ ngu, cái xe đạp điện bên cạnh thì không lấy, lấy cái của nợ này tiền đâu mà đổ xăng.

newbii

newbii

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
Cám ơn Enix rất nhiều,
có 1 điều rất bất tiện là khi update client mới thì Wi_base_addr sẽ bị thay đổi, theo mình có lẽ bạn nên có cấu hình địa chỉ này ở ngoài hoặc trên form để người sử dụng có thể tự cập nhật khi có thể.

tienvinh13390

tienvinh13390

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Bạn ơi mình down về nhưng sử dụng không được chỉnh xong thông số kick Start mà không có gì xảy ra cả :-&

polaris2490

polaris2490

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 64 Bài Viết:
cảm ơn bạn rất nhiều , bạn có thể attach cái code của bản auto ko , mình mới quan tâm đến auto có thể mình học đc rất nhiều từ cái code đó ,

Cảm ơn bạn rất nhiều

Tuyet Mai

Tuyet Mai

Thành viên mới

• Newbies
  • 13 Bài Viết:
bạn ơi bạn có thể chỉ cho mình cách đổi tên của sổ thứ 2 thành thế giới hoàn mỹ được hem bạn

polaris2490

polaris2490

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 64 Bài Viết:
bản auto này chỉ sử dụng đc 1 acc nếu bạn có đổi đc hay ko , bạn hảy đợi bản auto sau cua Mercury đi .

--------------------------------------

To Mercury : cảm ơn bạn rất nhiều , bạn có thể attach cái code của bản auto ko , mình mới quan tâm đến auto có thể mình học đc rất nhiều từ cái code đó ,

Cảm ơn bạn rất nhiều

Raito87

Raito87

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:

Thanks các bạn đã góp ý, trong phiên bản tiếp theo mình sẽ đưa vào.
Do hiện tại mình bận việc quá.
Việc Target người trong pt thì dễ dàng thôi các bạn có thể làm điều này khi sử dụng bàn phím. Ví dụ muốn target dc thứ nhất trong pt thì nhấn Shift + 1, Người thứ 2 thì Shift + 2

Chương trình muốn target ng trong pt thi cũng chỉ cần gửi phím vào là dc. CHức năng này sẽ có sớm.

Chức năng đi theo và chức năng trở về vị trí cũ hiện hay đang bị lỗi do việc update tiếng Việt của DEC, lúc tiếng việt, lúc tiếng tàu, tiếng Thái, làm cho chương trình đọc ko chính xác tọa độ.

Việc bay theo chỉ cần double click vào nhân vật trong bảng pt thôi. Có điều send MouseClick thì cần phải tọa độ chính xác, ko đc di chuyển bảng tổ đội -.-

mercury838

mercury838

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 75 Bài Viết:
code đã dc send lên trong trang 2 của mục này. bạn có thể down về coi.
Do công việc bận rộn , 2 tuần tới ko trả lời các bạn dc. Đừng pm qua yahoo quá nhiều nha. Ngập đầu tin nhắn rồi
Ko kí nữa

tienvinh13390

tienvinh13390

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Bạn ơi mình để auto thường hay bị dis quá hay tại mình để nhặt đồ 2000 nên bị dis :hug:

polaris2490

polaris2490

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 64 Bài Viết:
Mercury ơi , mình ko tìm thấy cái này , bạn upload lên đc ko

#include "w2i-toolClient.h" <-------

meokhung1980

meokhung1980

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 142 Bài Viết:
Rất cám ơn bạn Mecury838 đã chia sẽ kiến thức về auto TGHM
Hiện tại mình cũng quan tâm đến chương trình này nhưng mình viết trên nền AutoIt
Mình sử dụng 1 pointer để đọc chỉ số HP/MP của nhân vật
Theo như bạn nói thì cái poiter của mình hình như chính là cái Base_ADD của bạn (ko biết có đúng ko)
Mình thường đọc theo kiểu sau:
Pointer X Offset 450 ==> Curent HP
Pointer X Offset 454 ==> Curent MP
Pointer X Offset 448 ==> Curent Level
Pointer X Offset 458 ==> Curent exp

Nhưng sao minh thử với offset 3C, 40, 44 (theo minh đọc trên bài của bạn hình như là x,y,z) thi lại ra 1 số lạ, kô khớp với tọa độ trong game. Xin bạn giúp cách đọc tọa độ của nhân vật
Nếu dc xin gửi mail về [email protected]

Cám ơn và mong được giúp đỡ.

458
YM!: [email protected]
Email: [email protected]
GAME CHAR: ThiênXứng (Thích Khách - Kim Bảo)
-------------------------------
-= Luôn luôn lắng nghe... lâu lâu mới hiểu =-

Tuyet Mai

Tuyet Mai

Thành viên mới

• Newbies
  • 13 Bài Viết:
ai dùng auto nay cho tit hóa cáo đánh cùng PET rồi làm ơn post hình lên cho Mai coi - học hỏi với được hem

mercury838

mercury838

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 75 Bài Viết:

Nhưng sao minh thử với offset 3C, 40, 44 (theo minh đọc trên bài của bạn hình như là x,y,z) thi lại ra 1 số lạ, kô khớp với tọa độ trong game. Xin bạn giúp cách đọc tọa độ của nhân vật

Các tọa độ đc tính như sau:
3C tọa độ X (CorX)
40 toạ độ Z (CorZ)
44 tõa độ Y (CorY)
Các số này là các số thực chứ ko phải số nguyên.
Để quy đổi về tọa độ game ta làm như sau:
X = CorX / 10 + 400
Y = CorY / 10 + 550
Z = CorZ / 10
Ko kí nữa

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng