Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Nhẫn

• Please log in to reply
6 replies to this topic

huongmany

huongmany

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2617 Bài Viết:
忍: nhẫn

忍一時風平浪靜
退一歩海闊天空

Phiên âm Hán Việt:
Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh
Thối nhất bộ hải khoát thiên không

Dịch nghĩa:
Nhẫn một lúc gió yên sóng lặng
Lùi một bước biển rộng trời cao

Bài viết này được chỉnh sửa bởi huongmany: 23 January 2009 - 05:30 PM

huongmany

huongmany

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2617 Bài Viết:
Cuối cùng mình biết cũng có người nhận định, tuy không phải ở 4rum, cũng chẳng sao, mình thấy vui là tốt lắm rồi
" 忍一時風平浪靜
退一歩海闊天空
den mot luc nao do 忍 khong duoc nua, se nhu the nao?"

Hôm nay thật là một ngày vui vẻ :eee"

huongmany

huongmany

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2617 Bài Viết:

" 忍一時風平浪靜
退一歩海闊天空

" Vấn đề quan trọng ở chỗ là mình có BIẾT NHẪN hay không mà thôi.
Khi minh cho rằng mình không thể NHẪN được, có nghĩa rằng mình cũng đang NHẪN rồi.
Nếu mình thật sự BIẾT rằng mình không NHẪN được, thì mình cũng phải BIẾT thêm rằng mình SẼ NHẪN ĐƯỢC.
Đấu tranh sinh tồn của con người ở chỗ đó mà thôi. SỐNG hay CHẾT cũng ở ngay lúc đó mà thôi. Đã là con người, tin chắc rằng nếu ai thật sự chịu khó thực hành sự NHẪN NHỤC, thì cũng làm được cả. Vấn đề ở chỗ là thực hành được ít hay nhiêù mà thôi.
Cho nên vấn đề này không còn ở phạm trù lý luận nữa, mà là vấn đề THỰC HÀNH thế nào thôi "

Bác tung p có đọc thấy không nhỉ? :d
Blog của bác tung p đẹp lắm, thật đó. Bác đừng click nữa, vì huongmany không có blog :o ...cũng thích lắm nhưng chưa làm được đó thôi. Khi nào làm được sẽ đến mời bác ghé chơi liền, thật đó. Chúc bác tung p nhiều sức khỏe nha
huongmany

HuangYue

HuangYue

Trăng vàng

• Advance Member
  • 1646 Bài Viết:

" 忍一時風平浪靜
退一歩海闊天空

Khi minh cho rằng mình không thể NHẪN được, có nghĩa rằng mình cũng đang NHẪN rồi.
Nếu mình thật sự BIẾT rằng mình không NHẪN được, thì mình cũng phải BIẾT thêm rằng mình SẼ NHẪN ĐƯỢC.
Đấu tranh sinh tồn của con người ở chỗ đó mà thôi. SỐNG hay CHẾT cũng ở ngay lúc đó mà thôi. Đã là con người, tin chắc rằng nếu ai thật sự chịu khó thực hành sự NHẪN NHỤC, thì cũng làm được cả. Vấn đề ở chỗ là thực hành được ít hay nhiêù mà thôi.
Cho nên vấn đề này không còn ở phạm trù lý luận nữa, mà là vấn đề THỰC HÀNH thế nào thôi "

Bác tung p có đọc thấy không nhỉ? :ay:
Blog của bác tung p đẹp lắm, thật đó. Bác đừng click nữa, vì huongmany không có blog :ay: ...cũng thích lắm nhưng chưa làm được đó thôi. Khi nào làm được sẽ đến mời bác ghé chơi liền, thật đó. Chúc bác tung p nhiều sức khỏe nha
huongmany

Chữ nhẫn học khó lắm - làm được càng khó hơn

FangLan

FangLan

Trình độ A CSTH

• VIP
  • 197 Bài Viết:

" 忍一時風平浪靜
退一歩海闊天空

Bác tung p có đọc thấy không nhỉ? :jeje:
Blog của bác tung p đẹp lắm, thật đó. Bác đừng click nữa, vì huongmany không có blog :hehe ...cũng thích lắm nhưng chưa làm được đó thôi. Khi nào làm được sẽ đến mời bác ghé chơi liền, thật đó. Chúc bác tung p nhiều sức khỏe nha
huongmany

Mọi người biết sao ko?
Dưới chữ “忍“ là bộ tâm. Không có bộ tâm ở dưới thì nó không thành chữ "忍" được.

HuangYue

HuangYue

Trăng vàng

• Advance Member
  • 1646 Bài Viết:

" 忍一時風平浪靜
退一歩海闊天空

Bác tung p có đọc thấy không nhỉ? :-??
Blog của bác tung p đẹp lắm, thật đó. Bác đừng click nữa, vì huongmany không có blog :-?? ...cũng thích lắm nhưng chưa làm được đó thôi. Khi nào làm được sẽ đến mời bác ghé chơi liền, thật đó. Chúc bác tung p nhiều sức khỏe nha
huongmany

Mọi người biết sao ko?

Vì trên Bộ tâm có con dao đang chặt xuống

FangLan

FangLan

Trình độ A CSTH

• VIP
  • 197 Bài Viết:
Mọi người biết sao ko?
[/quote]

Vì trên Bộ tâm có con dao đang chặt xuống
[/quote]

Con dao có 1net "cut" nua.

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến