Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Tổng hợp về Tearing Saga - Nước mắt chiến binh

* * * * - 3 Bình chọn

• Please log in to reply
168 replies to this topic

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Giả lập epsxe 1.70 đã gồm plugin và bios cùng tearing saga bản nguyên gốc (part 1 và 2)

[b]MEDIAFIRE[/b]
epsxe 1.70 http://www.mediafire.com/download.php?jyzjydzhgwu
Part 1: http://www.mediafire.com/?dwb1pzyytml
Part 2: http://www.mediafire.com/?yny26uomm2k
Patch http://www.mediafire.com/?42x9kzt2vfu
ppf_o_matic3: http://cuasotinhoc.vn/index.php?act=attach&type=post&id=12806

Hướng dẫn:
Download về, đưa Part 1 và Part 2 vào cùng 1 thư mục, dùng winrar để giải nén. Giải nén luôn cả ePSXe và config như sau:

Bạn click vô Config -> Video, chọn Peter's DX6 D3D Driver 1.76, Click Configure -> Nice, Ok

Config -> Sound, chọn Pete's MIDAS Driver 1.7, đánh dấu hết 4 ô bên dưới rồi click vào Configure -> New CPU, Ok.

Config -> Cdrom -> Pete's CDR ASPI/IOCTL Driver 1.11 -> Configure, Chọn ổ CD, Ok (Nếu ko có ổ CD thì bỏ cái vụ này đi)

Config -> Bios -> Select, chọn đường dẫn đến file SCPH1001.BIN ở folder bios trong thư muck ePSXe.

Muốn vô chơi thì Click vô File. Nếu chơi trên đĩa thì click vô Run CDROM, nếu chơi bằng file nén ISO,BIN ... thì click vào Run ISO, chọn đường dẫn đến file (ở đây là file TearingSaga.ISO trong file nén TearingSaga.rar mà bạn down về) và vào chơi bình thường.

Hướng dẫn config ePSXe 1.60 để chơi game PS1

Tại hình 4 này bạn có thể tùy chỉnh độ phân giải và chế độ Winmode hay Full Screen. Nó là 2 dòng nằm trên cùng của hình.

Config -> Sound

Config -> Bios

Hướng dẫn đề vào game:

Gạch dưới màu xanh: Chơi bằng đĩa CD
Gạch dưới màu đỏ: Chơi bằng file .ISO (click vào đó và dẫn đến file ISO trong máy)
Gạch dưới màu vàng: Chơi bằng file exe.

Hướng dẫn Patch: Patch tiếng anh của tên nhân vật, class, vũ khí. Đầu tiên các bạn down file Patch TS.rar, giải nén ra, sau đó down file đính kèm về -> giải nén ra -> chạy file ppf-o-matic3 -> Dòng đầu (ISO File) là đường dẫn đến File TearingSaga.iso, Dòng thứ 2 (Patch) là đường dẫn đến file Patch.ppf, sau đó bạn click Apply. Vậy là xong!

Trình giải nén winrar:
http://rarlab.com/rar/wrar390.exe

Have Fun

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 08 November 2009 - 10:34 PM

• congtyexcel likes this
Một chiều bước nắng nghiêng nghiêng
Lá nào đã rụng ngoài hiên bay vào
Hỏi lòng người biết được sao
Bao nhiêu thương nhớ đã trao về người
Gặp nhau đã thấy là cười
Và yêu nên mới vui tươi suốt ngày
Mong rằng ko gặp đắng cay
Để còn đến mãi "hôm nay yêu người"

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Chài, tết đến mấy đứa bạn rủ đi nhậu nên hem cóa thời gian. Từ hôm nay em sẽ chăm sóc topic nhiều hơn.

Cốt truyện Tearing Saga :

Đại lục Liberia là vùng đất được thần linh cai quản. Tuy nhiên trên mặt đất ma quỷ hoành hành, người người đã gửi đến những ngày tuyệt vọng và đau khổ như nô lệ của thời đế quốc ma quỷ thống trị.

Thế nhưng vào 800 năm trước có 1 ngườI thanh niên đứng ra cứu vớt dân chúng, Anh ấy đã chiếm được tình yêu của nữ thần Yutona và đã phá hủy đế quốc do thần linh cai trị..

NgườI thanh niên đó đã cùng nữ thần hợp sức mạnh lại vớI nhau cùng tạo ra 1 đế quốc lý tưởng mà nhiều người mơ ước.

Vương quốc mà 2 người vô cùng yêu quý đã bị 4 nữ vương đọat lấy và đặt tên cho từng cái và thế là 4 vương quốc thánh được tạo ra.

Quốc vương Libe lấy vùng đất trung nguyên trù phú làm lãnh thổ, còn quốc vương Kanan thì lấy vùng đất Đông Bắc nhiều núi non làm lãnh thổ, Quốc Vương Leda thì lấy vùng đất Tây Bắc hoang sơ làm lãnh thổ làm lãnh thổ, còn Quốc Vương Saria lấy vùng đồng cỏ phía Nam làm lãnh thổ

4 quốc vương này cứ hợp tác rồi lại đố kỵ với nhau, cứ thế trải qua hơn 600 năm và ngự trị dưới Đại lục Liberia..

Thế nhưng đã xảy ra vào 50 năm trước, Chiến tranh giữa Quốc Vương Saria và Quốc Vương Leda đã mang lạI những thảm họa lớn cho 2 nước và Leda va Sarai lần lượt bị diệt vong.
Còn 2 nước Kanan và Libe cũng nằm trong tình trạng chiến tranh liên miên nhưng trong lần đàm phán Kanan đã hồi sinh con rồng trắng huyền thoại, quốc vương Libe cùng hàng ngàn người đã bị thiêu cháy trước sức nóng trong hơi thở của nó. Nước Libe bị diệt vong.

Và thế là quyền cai trị thuộc về nước Kanan, BahaNuku Quốc Vương nước Kanan tuyên bố sẽ xây dựng lại Đế quốc Zoa và hướng về sự cai trị tòan lãnh thổ ĐạI lục.

Và sau 1 năm, Runan và Holmes - 2 con người quả cảm đã gặp nhau, họ quyết định cùng nhau đi tìm con đường của riêng mình. Runan - Hoàng tử nước Libe và Holmes của Saria quyết định ra đi mong ngày khôi phục đất nước.

Trích từ hotgame.vn
  • congtyexcel likes this
Gặp nhau đã thấy là cười

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Hướng dẫn cài giả lập và play game :

Đầu tiên bạn down 2 files trên về, Cả 2 files đều dc nén .rar, ban cứ xài con winrar là ổn :
http://www.rarlab.com/rar/wrar371.exe

Giải nén winrar như bt, xong giải nén lun 2 files giải lập và game trên, bạn sẽ dc 3 files nén khác. Bạn giải nén ePSXe160.rar, sau đó giải nén file scph1001.rar vào folder bios trong thư mục chứa ePSXe. Bạn giải nén Plugins.rar, bạn sẽ dc 1 file nén .exe khác và giải nén tiếp nó vào folder plugins.

Bây giờ tới phần config ePSXe 1.60. Khi mới khởi động ePSXe sẽ hiện ra 1 cái bảng. Bạn chọn Skip Config bảng đó sẽ biến mất. Sau đó làm theo hình. Thoy dek hình nữa, up lên mệt lắm.

Bạn click vô Config -> Video, chọn Peter's DX6 D3D Driver 1.76, Click Configure -> Nice, Ok

Config -> Sound, chọn Pete's MIDAS Driver 1.7, đánh dấu hết 4 ô bên dưới rồi click vào Configure -> New CPU, Ok.

Config -> Cdrom -> Pete's CDR ASPI/IOCTL Driver 1.11 -> Configure, Chọn ổ CD, Ok (Nếu ko có ổ CD thì bỏ cái vụ này đi)

Config -> Bios -> Select, chọn đường dẫn đến file SCPH1001.BIN ở folder bios trong thư muck ePSXe.

Muốn vô chơi thì Click vô File. Nếu chơi trên đĩa thì click vô Run CDROM, nếu chơi bằng file nén ISO,BIN ... thì click vào Run ISO, chọn đường dẫn đến file (ở đây là file TearingSaga.ISO trong file nén TearingSaga.rar mà bạn down về) và vào chơi bình thường.

phù, vậy là xong. Chúc các bạn vui vẻ.

Tệp Đính Kèm

• congtyexcel likes this
Gặp nhau đã thấy là cười

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Sau đây là hướng dẫn thu phục các nhân vật (Những nhân vật tự động gia nhập thì mình sẽ ko đưa lên):

Attached File  face_name.jpg   169.42KB   1295 Lượi tải

Map 1 : Bạn cho Runan xuống nói chuyện với Shasa, Shasa sẽ tự nói chuyện với Kate và 2 nhân vật này thuộc quyền điều khiển của bạn. Tuy nhiên họ sẽ chưa theo bạn ngay mà tới tận map 3 mới chính thức tham gia.
Map 3 : ko có (Nhưng phải cho Runan vào ngôi nhà mái bằng màu trắng toát để sau này thu phục 2 tướng map 4
Map 4 : Shasa vào ngôi nhà góc trên bên phải bản đồ để thu phục Raquel. Cho Julia nói chuyện với Vega (tên kiếm sĩ chạy ở dưới góc bản đồ lên). (ko dc giết 2 con tướng, sau này sẽ thu phục nó)
Map 5 : Siek (thằng lính người đen kịt) và Maruju (tên pháp sư chạy xuống chỗ quân mình), Runan nói chuyện với Siek, Enteh nói chuyện với Maruju.
Map 6 : Mel (tướng nữ cưỡi ngựa map 4) sẽ tự động gia nhập
Map 7 : Batsu nói chuyện với Thomas (Con xe tăng màu đỏ cam), Thomas gia nhập, Mel nói chuyện với Roger (Tướng map 4 bây giờ đã quay lại với 1 đoàn kị binh), Roger gia nhập.
Map 9 : Runan tới thu phục Narcus. Narcus sẽ bỏ đi với một số tiền "thấy mà tiếc" của ta. Nhưng ko sao sau này anh ta sẽ trở lại với toàn bộ số tiền đó.
Map 10 : Raffin thu phục Sharron rồi lấy Sharron thu phục Billford. ko chiếm thành vội, đợi con ngựa màu đen chạy vào rồi chiếm thành (Sau này nó sẽ đầu quân cho mình)
Map 15: Mather thu phục Sun và Frau
Map 17: Cho Mintz (Con ngựa đen chạy vào trong thành hồi map 10) vào ngôi nhà cuối cùng bên tay phải để thu phục Rennie
Map 19: Shasa hoặc Runan lên thu phục Loffaru King Knight, Vua của xứ Welt
Map 22: Giết boss và hắn sẽ là quân của bạn
Map 23: Cho Bud (Tên trộm xuất hiện ở góc trên bên phải bản đồ) xuống nói chuyện với Rishel (Pháp sư chưởng lửa đứng trước thằng Boss)
Map 25: Cho Runan xuống thu phục Narcus. Kreiss vào ngôi nhà thứ 3 ở cuối bản đồ để thu phục Rebecca hoặc Letina (mình sẽ nói về chuyện này sau)
Map 26A: Cho Ahkis hoăc Kreiss vào ngôi nhà thứ 3 dãy trên cùng để thu Liena
Map 26B: Hãy coi chừng vì Ahkis là một trong số các Dark Soldider của địch, dụ anh ta ra một chỗ rồi đi mở cửa cho Liena rồi cho cô ta lên thu phục lại Ahkis
Map 29 : Cho Astrom chạy sang trái nói chuyện với Renee. Cô ta là pháp sư áo trắng tóc tím, là một pháp sư pro nhất game với cây gậy "Dịch chuyển tức thời" và gậy khử tà có thể giúp bạn qua rất nhiều map chỉ trong 1 turn.
Map 34: Mintz nói chuyện với Hagaru -> Hagaru gia nhập. Hagaru là cái xe tăng màu tím sau này sẽ xuất hiện ở trên thành của con boss, Khi tới gần boss nó cũng biến thành xe bắn đá nhưng vẫn thu phục dc nó như bình thường.
Map 39: Shasa talk với Kate -> Kate trở lại.
Map 40: Kết thúc 1 game

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 16 February 2008 - 06:34 PM

• congtyexcel likes this
Gặp nhau đã thấy là cười

namanhtcb

namanhtcb

Thành viên mới

• Advance Member
  • 27 Bài Viết:
:d Mega Upload down kiểu gì bạn ơi. Giúp mình với :d
  • congtyexcel likes this

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Với Megadownload thì bạn có thể down Megatoolbar về, giải nén ra là có thể down dc trên đó. Nhưng cái Megatoolbar này tích hợp thêm 1 số thứ mà ai cũng nhận ra là nó chẳng hay ho gì, nói trắng ra là nó dek có gì hay và chỉ làm ta bực mình. Bạn nên lên google Search cái Rapidleech mà xài.

Mà giờ mình bận rồi, bạn có thể tự Search Rapidleech hoặc down Megatoolbar về xài vậy, Nếu bạn đang down rùi ngưng, ko down tiếp dc thì xài cái Megamanager của nó đi.

Từ hôm nay mình sẽ phụ trách phần hướng dẫn và giải đáp thắc mắc. Bạn nào có việc gì cần thiết cứ việc post bài, mình sẽ cố gắng trả lời.

Have Fun

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 14 February 2008 - 12:27 AM

• congtyexcel likes this
Gặp nhau đã thấy là cười

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Tìm hiểu về Tearing Saga :

Tearing Saga (Truyện dân gian "Nước Mắt" ) hay còn gọi là Mộc Đế đã ra đời tại Nhật. Nó được các Fan của dòng Fire Emblem (Mộc Đế) make lại từ Fire Emblem 4. Họ đã chau chuốt hơn cho Fire Emblem 4, một Tearing Saga với đồ họa sắc nét, hình ảnh đẹp và những câu truyện tình bi tráng hay những đấng anh hùng oai danh bốn bể. Chắc chắn những Fan của dòng Turn Base Stragety sẽ ko bỏ qua một game tuyệt vời như vậy.

Các công thức tính trong Tearing Saga:

Một số loại vũ khí và phép thuật có tác dụng tăng thêm sức tấn công khi đánh với một loại quân nào đó (Dam khắc)
Attack vũ khí = Str + Dam vũ khí + Dam khắc
Attack phép = Mag + Dam phép thuật + Dam khắc

Damage vũ khí = attack vũ khí - Def - Def khiên (khiên + def vũ khí)
Damage phép = attack phép - Mag/2 (lấy phần nguyên dưới) - Def khiên (khiên + def phép thuật)

Tỉ lệ Cri = tỉ lệ Cri của vũ khí (phép thuật) + (skill nhân vật - Skill đối thủ)*???
Hit (tỉ lệ trúng) = ???

Spd (Speed) = Agi - weight vũ khí (sức nặng)
Speed nhân vật - Speed đối thủ >= 5 (lớn hơn hoặc bằng 5 ) -> đánh 2 lần (Cũng có một số vũ khí cho phép đánh 2 lần liên tiếp, nếu đạt đủ dk về speed thì sẽ tấn công 4 lần liên tiếp)

Do Tỉ lệ Cri và Hit của từng Class khác nhau, mình lại ko có điều kiện test nên các bạn tự tìm hiểu vậy. Nếu ai biết thì post lên cho mọi người. Các bạn lưu ý, Tỉ lệ Cri và tỉ lệ xuất Skill là hoàn toàn khác nhau.

Have Fun!

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 14 February 2008 - 06:05 PM

• congtyexcel likes this
Gặp nhau đã thấy là cười

Bá Thương

Bá Thương

Mr Tôn Ngộ Không

• VIP
  • 1361 Bài Viết:
Mình mới kiếm được game Naruto thể loại chơi y hệt như game này. Nhưng toàn tiếng Nhật nên ko chơi , có ai muốn ko mình post lên chơi !

to nckien12 : Game này giống Heroes III ko hả bạn ? thấy giới thiệu hay hay down về chơi thử xem sao !
Híc, bạn nckien12 à file lớn quá mình toàn bị đứt kết nỗi giữa chừng thôi, hic hic. Cái Mega Manager là cái phần mềm vớ vẩn nhất mà mình từng thấy, nó down được 300 kb thì nó báo down xong trong khi file thật 159 MB ! Có lẽ cái đó chỉ thích hợp cho ai có acc Mega thôi !

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Bá Thương: 14 February 2008 - 01:44 PM

• congtyexcel likes this

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Mình cũng ko rõ nữa, Ngày trước mình toàn down bằng MegaManager ko àh, dạo này nó sao ý. Mình down mấy game trên đó cũng đứt mạng hoài. Mình sẽ up lên Mediafire và 4shared cho các bạn down.

Còn vụ Heroes III thì chỉ hơi giống Tearing Saga thôi (game chiến thuật dàn trận theo lượt). Bạn cứ thử chơi và sẽ thấy ngay sự khác biệt

ePSXe 1.60 mình đã giải nén tất cả và nén lại vào file .rar, các bạn dùng winrar để giải nén rùi Config như trên. Xong rùi down Part 1 và Part 2 về, giải nén ra (chỉ cần 1 lần thoy nha). Khởi động ePSXe -> Run ISO -> đưa đến file TearingSaga.ISO và vào chơi như trên PS1.

Hướng dẫn Patch: Patch tiếng anh của tên nhân vật, class, vũ khí. Đầu tiên các bạn down file Patch TS.rar, giải nén ra, sau đó down file đính kèm về -> giải nén ra -> chạy file ppf-o-matic3 -> Dòng đầu (ISO File) là đường dẫn đến File TearingSaga.iso, Dòng thứ 2 (Patch) là đường dẫn đến file Patch.ppf, sau đó bạn click Apply. Vậy là xong!

New Update 31/3/2008. Link Mediafire và 4shared
-Do vụ Hisplit lằng nhằng rắc rối, mình đã nén và up lại lên host. Các bạn vô down nha

[b]MEDIAFIRE[/b]
e http://www.mediafire.com/?dybvtm5firv
Part 1: http://www.mediafire.com/?dwb1pzyytml
Part 2: http://www.mediafire.com/?yny26uomm2k
Patch http://www.mediafire.com/?42x9kzt2vfu

[b]4SHARED[/b]
e http://www.4shared.com/file/37706938/89b3402/ePSXe_160.html
Part 1: http://www.4shared.com/file/42521449/ca27ed6c/TEARRINGSAGApart1.html
Part 2: http://www.4shared.com/file/42521445/c391a147/TEARRINGSAGApart2.html
Patch http://www.4shared.com/file/38587774/5c936d61/Patch_TRS.html

Have Fun

Tệp Đính Kèm

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 22 April 2008 - 08:47 AM

• congtyexcel likes this
Gặp nhau đã thấy là cười

Wolf_agu

Wolf_agu

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 64 Bài Viết:
Sao tôi điều khiển không dc vậy. Có cần game pad để chơi ko. Vả lại sao hình nhòe quá, chỉnh sao cho nó nét lên vậy. Tìm được trò này mừng lắm hứong dẫn tôi chơi chung với mod ơi :hug: . Có điều khiển được bằng chuột và bàn phím ko vậy
  • congtyexcel likes this

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Trò này điều khiển bằng bàn phím (ko xài chuột). Nếu bạn có game pad thì cứ xài cho tiện.

sau đây là một số nút:
+tiến, lùi, thượng thụt là mấy cái mũi tên trên bàn phím
+ nút Start là nút V
+ Nút Select là nút C
+ Tam giác, O, X , ô vuông lần lượt là D, X, Z, S
+ L1, L2, R1, R2 lần lượt là W, E, R, T
Bạn có thể vào Config -> Game Pad để tự chỉnh nút cho thuận tay (Mình thì quen xài kiểu này rồi nên cứ để nó đấy thôi)

Chúc bạn vui vẻ

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 15 February 2008 - 12:07 PM

• congtyexcel likes this
Gặp nhau đã thấy là cười

namanhtcb

namanhtcb

Thành viên mới

• Advance Member
  • 27 Bài Viết:
Bạn nào có hình ảnh của Vũ khí và item trong Tearing Saga bằng tiếng Anh không post lên cho anh em sử dụng với. Hướng dẫn game toàn ghi tên tiếng Anh, trong game toàn tiếng Nhật. Hixx .... :d Ở trên mình thấy có hình ảnh nhân vật bằng tiếng Anh rồi. Có cái đó chơi dễ chịu hẳn.

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Sorry bạn, mình có hình ảnh của vũ khí nhưng toàn tiếng Nhật àh.
Attached File  weaponitem.jpg   98.34KB   1770 Lượi tải

Tiện mình up luôn cái hình ảnh skill trong Tearing Saga vậy
Attached File  sskill.jpg   35.39KB   1479 Lượi tải

Skill 1: Tấn Công 2 cú bình thường kèm 1 cú Cri, dam = 1 Cri (Random skill)
Skill 2 (Pent Attack hay Continous Attack cũng vậy) : Tấn công 5 lần liên tiếp (Random skill)
Skill 3 (Drain): Hút máu (Random skill)
Skill 4: Phá giáp ( Def của đối thủ = 0 ) (Random skill)
Skill 5 (Death Slash): Một cú chém lấy mạng đối phương (Chỉ xuất hiện khi máu của đối thủ đủ để ăn đòn này thì hết sạch) (Random skill)
Skill 6 (Counter Attack): Tấn công trước khi mình bị tấn công (Random skill)
Skill 7 (Big Shield) : Khiên đỏ, xuất hiện ngẫu nhiên làm giảm 20 dam của đối thủ trong một cú tấn công.
Skill 8 (Immune, ko biết có đúng ko): Chống tất cả các Random skill của địch thủ
Skill 9: Máu điên, tỉ lệ Cri tăng lên khi máu bị giảm, Cri = HPx2 (Active Skill)
Skill 10 (Double Attack): Tấn công 2 cú liên tiếp (Random skill)
Skill 11 (Wing, Pink Attack): Skill... mạnh nhất với Dam x 3 (Random skill)
Skill 12 (Steal): Ăn trộm (Random skill)
Skill 13: Dịch chuyển tức thời
Skill 14(Dance) : Nhảy để tăng thêm 1 lượt đi cho 1 nhân vật, có thể có thêm 1 vài công dụng phụ vd: Mag +10, Str + 10 ...
Skill 15(Sing) : Hát để tăng thêm 1 lượt đi cho 1 số nhân vật xung quanh, tỉ lệ random
Skill 16: Sử dụng dc gậy triệu hồi
Skill 17: Biến hình thành người dc chọn, có chỉ số giống vậy.
Skill 18: Di chuyển sau khi tấn công
Skill 19: Cướp sạch đồ sau khi giết đối thủ, -25% Eva và Hit của những người đứng xung quanh.
Skill 20: Mở khóa
Skill 21: Kéo dài trận đấu, đánh nhau đến lúc có 1 người chết hoặc ko ai đánh trúng trong 5 lượt.
Skill 22:
Skill 23: Nhân đôi exp
Skill 24: +5% Cri cho những ai đứng cạnh
Skill 25, 26, 27, 28, 29...32 là những skill môi trường, + thêm Hit và Eva khi đánh nhau ở môi trường đó.
Gặp nhau đã thấy là cười

Bá Thương

Bá Thương

Mr Tôn Ngộ Không

• VIP
  • 1361 Bài Viết:
Bài viết rất công phu, cảm ơn bạn cố gắng phát huy nhé .
Forum luôn cần những người như bạn , thân :jeje:
Cho mình hỏi trò này đánh giống Diablo hả bạn ?

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Tên của các vũ khí : (theo trí nhớ, có sai sót mong dc bỏ qua)

1: Slim Sword
2: Iron Sword
3: Steel Sword
4: Silver Sword
5:
6: Epee (Rapier)
7: Iron Claymore
8: Steel Claymore
9: Killer Blade
10: Saber
11: Hero Sword
12: Shield Sword
13: Thunder Sword
14: Sword Breaker
15: Evade Sword
16: Armor Slasher
17: Steal Sword (Thief Sword)
18: Scimitar
19: Holy Sword
20: *Kunasagi
21: *Soul Eater
22: *Lethal Sword
23: *Masamune
24: Solar Sword
25: Lunar Sword
26: Stellar Sword
27: *Libe Sword
28: *Salia Sword
29: *Canan Sword
30: *Leda Sword
31:
32: Slim Spear
33: Iron Spear
34: Steel Spear
35: Silver Spear
36: Hero Spear
37: Hand Spear
38: Killer Spear
39: Heavy Spear
40:*Canan Spear
41: Javelin
42: Trio Spear
43: Devil Spear
44: Dragon Spear
45: *Salia Spear
46: *Leda Spear
47:
48: Hand Axe
49: Iron Axe
50: Steel Axe
51: Tomahawk
52:
53: Silver Axe
54: House Slayer
56: Armor Slayer
57: *Heavy Axe
58:
59:
60: Shield Axe
61: Dragon Axe
62: Hero Axe
64: Hand Bow
65: Iron Bow
66: Silver Bow
67: Steel Bow
68: Dragon Bow
69:
70: Hero Bow
71: Long Bow
72: Crossbow
73: Repeat Crossbow
74: Heavy Crossbow
75: Killer Crossbow
76: Gatling Crossbow
77: Talisman
78:
79:
80: Fire
81: Hell Fire
82: Volcano
83: Meteor Rain
84: Tornado
85: Lightning
86:
87:
88: Bolting
89: Thunder Storm
90: Wind
91: Blizzard
93: Tornado
94: *Sylph
95: *Solar Flame
96: Moonlight
97:
98: *Prelude
100: Evil Insect
101: King Cobra
102: Death
103: *Black Monster
104: Dark Wave
105: *Black Rain
106: Black Hole
107: Dark Force
109: Earthquake
110: *Dragon Breath (S)
111: *Dark Breath
112: *Dragon Breath (L)
113: Healing Wand
114: Long Healing Wand
115: *Save Wand
116: *Repair Wand
117:
118:
119: Str Wand
120: Mag Wand
121:
122: Zombie Wand
123: Skeleton Wand
124: Ogre Wand
125: Gargoyle Wand
126: Harpy Wand
127: Golem Wand
128:
129: Herb
130: Fruit
131: Elixir
132: Amulet
133: Knight Proof
134: Hero Proof (Limit Proof)
135: Sage Proof
136: Gold Key (Door Key)
137:
138: *Secret Key (Guild Key)
139:
140:
141:
142:
143 -> 146: Dragon Ring
147: POW Plus
148: SKL Plus
149: AGI Plus
150: LUK Plus
151: MAG Plus
152: DEF Plus
153: MHP Plus
154: MOV Plus
155: *Goddess Shield
156: *Salia Bible
157: *Leeve Bible
158: *Jade Scale
159: *Purple Scale
160:
161: *Fire Shield
162: *Wind Shield
163: *Thunder Shield
164: Silver Shield
165: Steel Shield
166: Iron Shield
167: Wooden Shield
168: Magic Shield
169: Gold Bag
170: Repair Hammer
171: *Dakryuon Stone
172: *Panacea
173: Silver Key (Bridge Key)
174: *Pegasus Flute
175 -> 202: Skill Book
203: WLV Plus
204: Dragon Flute

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 20 February 2008 - 11:24 AM

Gặp nhau đã thấy là cười

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Cái game này khác Diablo nhiều. Diablo là game nhập vai đi cửa còn game này là game dàn trận theo lượt.
Diablo thì bạn điều khiển nhân vật (chỉ 1 đứa, có thể summon đệ) đi cửa luyện lv, tìm đường, giết trùm hoàn thành Quest
Tearing Saga thì cho bạn một đội quân và thu phục ở từng map, mỗi map có một nhiệm vụ riêng VD: giết trùm, chiếm thành hoặc chỉ mở một cái hòm. Quan trọng là ko dc để tướng bị chết.Bạn có tối đa 2 tướng game đã định sẵn và nếu 1 tướng chết là game over liền. Tướng của bạn chưa chắc đã là người mạnh, bạn sẽ có 1 tướng là sister bơm máu. -> Sẽ khó khăn hơn khi phải bảo vệ vị tướng ko biết đánh nhau này.

Sau đây mình sẽ hướng dẫn qua màn. Mình ko dám nói hướng dẫn này là "PRO" nhưng có lẽ bạn sẽ có một đạo quân mạnh, chỉ một nhân vật đã thừa sức "giết rồng" (ko cần tính đến lv). Tất nhiên là trừ con Dark Dragon cuối cùng ra, ko có tứ thánh kiếm mà động vào nó thì nó cho die cả lũ.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 24 February 2008 - 01:00 PM

Gặp nhau đã thấy là cười

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Những điều quan trọng cần biết trong Tearing Saga.

1: Vũ khí sao xanh và vũ khí sao đỏ + 50 Cri. Dùng vũ khí thường giết 51 tên thì kiếm dc + 1 Cri, giết thêm 49 tên nữa thì kiếm +50 Cri. Vũ khí sao đỏ là vũ khí có chứa ma tính, khi tấn công bạn sẽ có thể bị ăn đòn của chính mình (Nhiều khi là cả một cú Cri). Vũ khí sao xanh là vũ khí hoàn hảo: +50 Cri, ko bị phản đòn. Các vũ khí có sao, dù sao xanh, sao đỏ, sao đen thì đều ko thể bị phá hủy, ko thể bị ăn trộm. Nhưng tất nhiên, có thể bị hỏng.

2: Secret Shop và Nhập item. Muốn có đồ xịn thì bạn có thể đi ăn trộm, mở hòm. Nhưng dễ dàng nhất chính mua trong Secret Shop. Nhập item để có những món "Độc nhất vô nhị"
Muốn vào Secret Shop thì bạn cần có Guild Key(Secret Key).Guild Key bạn có thể lấy ở Map 9. Cách lấy và vị trí các Secret Shop mình sẽ nói trong "Hướng dẫn chơi" sau.
Nhập item: Bạn dùng các món đồ có và đem kết hợp lại với nhau. Có một người sẽ giúp bạn và bạn chỉ cần đem đủ item là có thứ bạn muốn.

3: Tác dụng khắc class. Armor Slasher, Armor Slayer : tăng dam khi đánh với quân giáp. House Slasher, Armor Slayer: tăng damage khi đánh với quân ngựa. Cung có tác dụng tăng thêm damage khi đánh với quân bay. Các vũ khí sao ko màu: tăng damage khi đánh với quân ma (cùng các tính năng riêng khác). Các vũ khí Dragon: tăng damage khi đánh với quân ma (kiếm có cây Solar Sword).

4: Tác dụng khắc hệ vũ khí. Kiếm +Hit và Eva khi đánh với rìu, Rìu +Hit và Eve khi đánh với thương(kích), Thương +Hit và Eva khi đánh với Kiếm.

5: Khiên có tác dụng +Def. Cũng có khiên đặc biệt: *Goddess Shield (chống các tác dụng có hại như Cri, skill, vũ khí khắc class, vũ khí khắc vũ khí...), *Jade Scale (giảm 1/2 máu bị mất), *Purple Scale (tăng thêm 40 Def, Chống các tác dụng có hại)

6: Bảng môi trường, bên cạnh môi trường ghi số mấy thì tốc độ di chuyển tại môi trường đó bằng Mov của nhân vật chia cho số đó, nếu có dầu - tức là ko di chuyển dc. Trừ những quân bay, nhân vật ko có skill môi trường nham thạch khi đi trên đó sẽ bị mất máu dần đến khi còn 1 máu.

7: Arena (đấu trường). Nơi kiếm tiền và luyện quân vô hạn với số địch thủ ko bao giờ hết.

8: Các nhân vật có thể Class Change (Mặc áo giáp) bắt đầu từ Lv 10, có tất cả 3 loại giáp, mỗi class mặc dc 1 loại giáp. Riêng Raffin (Commando Knight) thì sẽ lên cưỡi rồng ở Map 11, Runan Class Change sau map 26 và Holmes Class Change sau map 29 mà ko cần áo giáp nào hết.

9: Skill vương miện, chiếc gương của Plum có khả năng + 5% Cri cho những người đứng bên cạnh. Khả năng cộng hưởng cũng + %Cri (game đã định sẵn) cho người đứng cạnh. Cộng hưởng có thể có được sau các lần nói chuyện với nhau. Bạn ấn R1 ( R ) để xem những nhân vật cộng hưởng với nhân vật đang xem.

10: Renee, Nhân vật tóc tím tại map 13 bị đẩy xuống biển sau này sẽ thu phục lại. Cô ấy có gậy dich chuyển tức thời và gậy khử tà (tiêu diệt quân ma). Có thể giúp bạn qua map chỉ trong 1 Turn duy nhất với sự hỗ trợ của Phù thủy bóng tối Sherra và Vũ công Plum.

11: Nhân đồ (Dupe đồ): Krisheena, kiếm sĩ có khả năng ăn trộm mà bạn có được ở Map 13 đứng dưới Renee. Nếu bạn cho cô ta chết trước hoặc ngay tại map 29 thì sau khi lên tháp hồi sinh bạn sẽ có 2 Krisheena 1 thật 1 giả. Bạn bỏ đồ vào Krisheena thật, ra ngoài map và vào xem đồ của Krisheena còn lại, tháo ra và lại vào xem lại !!! Bạn sẽ có thể trang bị cho toàn quân những cây kiếm + 80% Cri (lên sao xanh sẽ là 130% Cri)....

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 22 February 2008 - 08:52 PM

Gặp nhau đã thấy là cười

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Mình ghi tên nhân vật còn avatar thì bạn xem trong ảnh nha.

Map 1 : Cập bến xứ Welt

Nhân vật: Runan, Kreiss, Ahkis, Gado, Shasa, Kate

1: Iron Sword (Crt+1)------- 5:Skill Sea
2: Bình WLV-----------------6:Wooden Shield
3: Ko có gì------------------7:Herb
4: Amulet

A: WEAPON SHOP
Slim Sword------460g
Slim Spear-------500g
Hand Axe-------600g
Hand Bow-----500g
Healing Wand--2200g

B: ITEM SHOP
Herb----------------1200g
Wooden Shield-------2000g

Cách chơi:
- Cho Runan lấy Amulet (Khiên chống chết, khi bạn ăn đòn mà chết luôn thì nó sẽ xuất hiện cứu nguy)
- Cho Kreiss vào lấy kiếm Cri +1. Anh ta Str cao, cho anh ta dứt điểm để luyện kiếm lên sao xanh đỡ tốn kiếm.
- Vào nhà lấy WLV Plus. Các bạn chú ý, ko được dùng bất cứ một bình Plus nào, sau này bạn sẽ có đủ tất cả các bình Plus.
- Ngôi nhà có Skill Sea thì bỏ đi, ko nên vào.

Bạn đứng chờ ở cầu một lát, khi Shasa và Kate đến đó cũng là lúc quân ngựa của địch đuổi tới, đánh nhau xong thì cầu dc nối ra. Bạn cho Runan ra nói chuyện với Shasa và dọn dẹp chiến trường, ko nên cho Shasa tham chiến vì... cô ta còn rất yếu. Riêng con boss có Def cao thì bạn cho Gado chiến và Runan với cây kiếm +dam khi đánh với cả ngựa lẫn giáp xử lí.
Sau khi qua màn bạn nên mua thêm 5 Wooden Shield và 3 Herb. Map tới cần lắm đó

Ảnh trong bài viết được lấy từ gamefaqs

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 24 February 2008 - 01:03 PM

Gặp nhau đã thấy là cười

sherkmerk

sherkmerk

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
ban ơi! bạn có bản patch tiếng anh kko! mình chơi mà ko bít tên mấy nhân vễt làm sao mà ghi nớ!cu61 1 chút là phải ra web xem tên nhân vật!

nckien12

nckien12

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 278 Bài Viết:
Patch mình up lên chỗ link download, sorry vì sơ suất này. Patch có tên nhân vật, class và vũ khí bằng tiếng anh. Cám ơn bạn đã nhắc nhở.

Map 2: Làng Torus

Nhân vật:Ehteh, Batsu, Julia, Plum

1: Bình MHP
2: cho Batsu và Ehteh vào, người vào đầu sẽ có Fruit, người sau được túi tiền
3: Cho Ehteh vào --> thu Plum , đóng cửa
--Cho Batsu vào --> lấy Horse Slayer (cho Batsu vào trước)

A:WEAPON SHOP
Iron Axe -----------880g
Armor Slayer------1200g
Iron Bow----------1200g

Đối thoại:
Estelle >< Ahkis: cộng hưởng
Runan >< Ehteh : cộng hưởng
Batsu >< Plum: cộng hưởng
Runan >< Julia : ko có gì

Cách chơi: Nhanh chóng đưa quân xuống làng và tiêu diệt gọn bọn sơn tặc. Sau đó đưa quân lên cứu Batsu và Ehteh, sau đó có 1 bọn từ bên trái kéo đến, kill hết quân thì gần con boss xuất hiện thêm 3 tên sơn tặc nữa, kill chúng rùi kill boss. Với tên boss này do đứng trong thành nên Hit và Eva dc tăng lên, lại dc hồi phục máu nên tốt nhất cho Raffin với cây thương Hit 100% đánh, gần hết máu thì cho Runan vào đánh tiếp, Nếu cho Narron dứt điểm thì càng tốt. Với những tên sơn tặc cầm rìu thì nên dùng kiếm, các bạn nên chú ý sự tương khắc trong game để có chiến thuật hợp lí, qua màn với tổn thất ít hơn. Bạn nên cho quân đánh sơn tặc gần chết sau đó Narron dứt điểm để lên Lv nhanh mau chóng change class. Anh ta dc x2 exp nên lên lv rất nhanh, sau khi Class change thành Golden Knight ở lv 11, luyện lên lv 12 thì anh ta sẽ là vô địch, sang map 3 bạn sẽ lấy dc giáp cho anh ta. Với 1 Golden Knight, các màn sắp đỡ sẽ đỡ vất vả hơn rất nhiều.
Bạn nên mua thêm Armor Slayer (búa chống quân giáp) để đánh với những quân giáp và xe tăng.
Những map đầu bạn ko nên tiếc tiền. Sau map này bạn sẽ có 10000 Gold. Khi tới Map 7, ở đó có Arena (đấu trường), Bạn có thể cho quân vào đó thi đấu luyện lv và kiếm tiền. Bây giờ bạn nên mua khiên và tiếp máu để đỡ vất vả trong những màn sau.

Ảnh trong bài viết được lấy từ gamefaqs

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nckien12: 23 February 2008 - 02:25 PM

Gặp nhau đã thấy là cười

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game