Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Chơi game VLTK online ở cơ quan bị admin chặn

• Chủ Đề Đã Khóa Chủ đề này đã được khóa
15 replies to this topic

daicatu

daicatu

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
Mong các bác giúp đỡ.
Mình chơi game VLTK ở cơ quan, mấy tuần nay đăng nhập vào không được.
Mình đã cài firewall clien network mà vẫn chơi không được.
bạn nào có cách nào để vượt qua tình trạng này không?
Thank.

PhươngĐiệp2410

PhươngĐiệp2410

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 1917 Bài Viết:

Nó báo sai pass hay là không cho đăng nhập hay là không vào được game v.v... Bạn có thể nói rõ tình trạng của mình hơn được không hoặc lỗi báo khi đăng nhập nha ..
Thân! :-??
<!--coloro:#008080--><!--/coloro--><!--sizeo:5--><!--/sizeo-->http://winsocks.net/

<!--sizec-->
<!--/sizec-->
<!--colorc-->
<!--/colorc--><!--sizeo:3--><!--/sizeo--><!--coloro:#0000ff--><!--/coloro-->Are You looking for a good socks 5 service? But you don't know where to buy?
Welcome to WinSocks.Net - Crazy Socks Service
Here we provide Fresh Socks 5 with fast speed , less blacklist, especially price is cheaper than others service.
<!--colorc-->
<!--/colorc--><!--sizec-->
<!--/sizec--> <!--sizeo:3--><!--/sizeo--><!--coloro:#0000ff--><!--/coloro-->More over, if you want to test our socks 5 before buying, don't be hesitate to contact our supporter through yahoo to receive Free Socks 5<!--colorc--><!--/colorc--><!--sizec--><!--/sizec-->

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:

Mong các bác giúp đỡ.
Thank.

Nó có kết nối với server ko, có ping lên được server ko...
Firewall client network là gì vậy hổng hiểu : 1 dạng vpn, 1 tunnelier....
Thường thì tình trang này là do IT cấm port của võ lâm or chỉ cho phép các port thông dụng mà thôi. Tốt nhất là kiếm 1 cái tunnelier or cài vpn đặt host ở nhà mà vào :bong (chậm như rùa lun :-??)

daicatu

daicatu

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
Mình vẫn chạy updates lên phiên bản mới được, nhưng khi chọn sever để chơi thì: "Kết nối máy chủ thất bại, xin kiểm tra lại đường truyền".Tình trạng này xảy ra với tất cả các sever trong game.Đi hỏi mấy đứa bạn thì được biết là bị admin chặn game online.IT chỉ chặn mỗi trò này, còn các trò khác vẫn chơi được.
Mình cũng đã được tư vấn là firewall của máy chủ đã chặn game này.
Chỉ không biết làm cách nào để chơi được game thôi.Các bác pro giúp dỡ với, chi tiết một chút nhé.
Thank!

Con chim non

Con chim non

Thành viên mới

• Member
  • 4 Bài Viết:
Tôi cũng bị như vậy! Updata game được nhưng khi đăng nhập thì lại kô được! Mong các Pro có cách gì xin chỉ giúp! Xin cảm ơn nhiều nhiều nhiều!! :dede :dede :-" :-"

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:

Mình vẫn chạy updates lên phiên bản mới được, nhưng khi chọn sever để chơi thì: "Kết nối máy chủ thất bại, xin kiểm tra lại đường truyền".Tình trạng này xảy ra với tất cả các sever trong game.Đi hỏi mấy đứa bạn thì được biết là bị admin chặn game online.IT chỉ chặn mỗi trò này, còn các trò khác vẫn chơi được.
Mình cũng đã được tư vấn là firewall của máy chủ đã chặn game này.
Chỉ không biết làm cách nào để chơi được game thôi.Các bác pro giúp dỡ với, chi tiết một chút nhé.
Thank!

Update game được là do ứng dụng để update game thông qua 1 port khác. Còn khi chơi game thì qua 1 port khác. IT chỉ cần chặn port của bạn trên firewall là xong khỏi vô gì hết. Có mấy kiểu sau mà mình biết
1> Làm wen với thằng nào IT kêu nó mày mở port cho tao
2> Cài VPN, kiếm 1 server or lấy máy ở nhà share internet ra mà xài
3> Mở tunnel : Kiếm 1 cái tunnelier có thể forward port cho ứng dụng + 1 host support SSH rùi xài(hồi trước dùng cái proxy fier mà lâu rùi không xài giờ search ko thấy chỗ nào down lun)

Cách 2 & 3 xét kỹ thì cùng 1 kiểu thôi. Hồi xưa dùng cách 3 để lướt web nhưng chậm wá đổi wa cách 1 chắc ăn hơn

Bài viết này được chỉnh sửa bởi tulous: 27 February 2008 - 07:30 PM

tnonline

tnonline

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 405 Bài Viết:
Proxifier này: http://www.proxifier.com/
Nhưng hình như thằng này cũng không còn sử dụng được để chuyển port nữa rồi.
Tốt nhất là dùng host ở nhà rồi vào bằng logmein

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:

Proxifier này: http://www.proxifier.com/
Nhưng hình như thằng này cũng không còn sử dụng được để chuyển port nữa rồi.
Tốt nhất là dùng host ở nhà rồi vào bằng logmein

Uh được đó mà dùng vnc đi 8->. Mở port modem ra mà xài. Mình dùng logmein thử rùi tiện mà chậm xám hồn

kelapdi_codon

kelapdi_codon

[ Độc Cô Mộng ]

• Advance Member
  • 507 Bài Viết:
bạn bị Admin chặn rùi dễ thui ngắt quyền khỏi mạng tức là mình thoát khỏi sự kiểm soát của máy chủ ấy còn làm thế nào tui ko nói đâu Box cấm dạy @hắc mạng và @hắc web he he

Tất cả chỉ là . . . Ngụy biện !

0thanphong0

0thanphong0

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 66 Bài Viết:
hix tui cũng bị tình trạng y vậy đó, kết nối internet thông qua proxy. Chắc chỉ làm theo bạn toluos thôi :bong .Chỉ theo được cách 3 thôi :bong nhưng xin hỏi Mở tunnel<== la j? và 1 host support SSH <== :bong ? Làm sao để kiếm ra cái hót support này? Mong hồi âm! thanks:P

phoenixhcd

phoenixhcd

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 567 Bài Viết:
Ý của bạn nói tìm một Tunnelir hay VPN ở đây , tức là bạn thiết lập một máy ở nhà , thiết lập server VPN ( mạng riêng ảo ) sau đó đi làm . Từ công ty kết nối về máy nhà và chơi VLTK . Tuy đây là một cách thức nhưng không khả quan vì rất chậm , như vậy thà khỏi chơi còn hơn . Đây là điều nói thật đáy lòng .

Còn vấn đề giải quyết vụ chặn Port , theo như mô tả của bạn thì có khả năng Admin đã đặt Rules cấm All Port và chỉ mở một vài Port thông dụng ví dụ như : 80 , 8080 , 1080 , 21 , 23 v.v.... . Tại vì như vậy nè , thiết đặt Rules cho máy của nhân viên thì cấm tất cả port , chỉ cho phép lướt web ( 80 ) và Email , cùng lắm là chat Yahoo hết . Còn rules dành cho chuyên nghiệp hơn thì khác và mỗi một Group lại có một Rules khác .

Còn giải pháp các bạn đưa ra là : thông qua một Proxy nào đó , OK hoàn toàn hợp lý . Tuy nhiên bạn cần phải cân nhắc thiệt hơn cũng là Port , biết đâu chừng Proxy đó Open một Port mà Admin công ty cấm . Và còn một điều nữa là chắc gì thằng Vinagame nó cho kết nối kiểu gián tiếp như vậy .

0thanphong0

0thanphong0

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 66 Bài Viết:
ô bây jờ thì em đã hiểu :bash" thanks bro nha:D

bill

bill

Thành viên mới

• Newbies
  • 9 Bài Viết:

Mong các bác giúp đỡ.
Thank.

---------------------

Nếu bị Admin chặn port thì bạn không update game được. Vấn đề là thư mục "Data" của thư nục game VLTK của máy bị thiếu file do virus hoặc ai đó xóa...hehe...chuyện này mình thường phá máy của đối thủ mình...khakha!

Bạn chỉ cần copy thư mục "data" trong thư mục cài đặt VLTK máy chạy được, rồi past đè vô thư mục "data" của máy bạn là OK thui.

hoabinhqn86

hoabinhqn86

Cử nhân CSTH

• Mod Tin Học
  • 1800 Bài Viết:
vấn đề 1 là trước đây chơi được mà h bổng nhiên chơi ko được :d
Nguyên nhân thì có 1 trong những nguyên nhân sau :
1. bạn xem bạn có thể kết nối internet ko,có khi cái Default gateway của bạn nó sai chẳng hạn
2. Nếu đúng Default Gateway thì bạn xem lại thử có vào web trên mạng được ko? và công ty bạn có máy server cài ISA chặn cổng võ lâm ko ? Đôi lúc GD nó thấy mây nv chơi VL nó kêu admin trong công ty khóa port đó lại ko chừng :(...

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:

Mong các bác giúp đỡ.
Thank.

---------------------

Nếu bị Admin chặn port thì bạn không update game được. Vấn đề là thư mục "Data" của thư nục game VLTK của máy bị thiếu file do virus hoặc ai đó xóa...hehe...chuyện này mình thường phá máy của đối thủ mình...khakha!

Bạn chỉ cần copy thư mục "data" trong thư mục cài đặt VLTK máy chạy được, rồi past đè vô thư mục "data" của máy bạn là OK thui.

Thiệt tình bạn đã thử check port chưa mà nói update client với game client xài chung 1 port. Giờ ko biết sao chứ hồi trước là khác ah(bỏ võ lâm 1 năm rùi). Còn phá máy kiểu này cũng chả được gì: tiệm net dùng acc guess or deepfreeze thì bạn phá bằng niềm tin.
@All: Hix topic cả tháng rùi lôi lên làm cái gì vậy chời

Bài viết này được chỉnh sửa bởi tulous: 01 April 2008 - 11:53 PM

phoenixhcd

phoenixhcd

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 567 Bài Viết:
Đây là vấn đề tôi không hoan nghênh , chơi game trong giờ làm việc , Admin đã cấm rồi tức là luật cty đã quy định . Cho nên xin phép Close topic tại đây .

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]