Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

2 line+1 modem+2 switch+1 may chủ

• Please log in to reply
23 replies to this topic

gamesssssss

gamesssssss

Thành viên mới

• Advance Member
  • 37 Bài Viết:

2 mordem nối với 2 switch ( 4 sợi dây)

Bạn ơi cái này mình không hiểu. 1 modem chỉ có 1 đường ra---> 1 modem chỉ nối được với 1 SW thôi.

Dãy A:Line A ->modem A->Switch A->các máy trạm
Dãy B:Line B->modem B->Switch B->các máy trạm
2 dãy kết nối với nhau bằng 1 sợi cáp: Switch A -> Switch B

phoenixhcd

phoenixhcd

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 567 Bài Viết:

Lúc đầu được bác phoenixhcd gợi ý mình mới lắp thử , vừa cắm vô ->> bụp->>rớt mạng cả hệ thống ->>Nguyên nhân: quên chưa đổi IP modem, 2 modem trùng IP Giờ thì hệ thống "2line+2modem+2switch+1 máy chủ" hoạt động ổn định Thanks bác phoenixhcd

Làm tui hết hồn , cứ tưởng --> Bụp --> cháy nổ chứ :d . Xém khóc , từ chức Mod lun rùi , hic .

Bạn nên thiết đặt không cho người dùng chỉnh sửa IP nhé , tại vì chỉ cần 1 thằng nó đổi IP Client = IP Modem thui là ăn cám cả line luôn đó . Còn cấu hình không cho người ta vào Control panel/My network places thì dễ ẹc thui , dùng policy là được . Đời mấy thằng biết dùng cái này và càng ít thằng dám sửa lại policy khi đang ngồi máy dịch vụ , ăn chổi chà có ngày sao .

gamesssssss

gamesssssss

Thành viên mới

• Advance Member
  • 37 Bài Viết:

Bạn nên thiết đặt không cho người dùng chỉnh sửa IP nhé , tại vì chỉ cần 1 thằng nó đổi IP Client = IP Modem thui là ăn cám cả line luôn đó . Còn cấu hình không cho người ta vào Control panel/My network places thì dễ ẹc thui , dùng policy là được . Đời mấy thằng biết dùng cái này và càng ít thằng dám sửa lại policy khi đang ngồi máy dịch vụ , ăn chổi chà có ngày sao .

Thông cảm không phải dân IT nên không rành cho lắm, kiến thức IT toàn học mót, nên đôi khi có những cái tưởng như dễ lại mù tịt :god: , đã giúp thì giúp cho chót, bác cho em xin hướng dẫn về policy luôn bác phoenixhcd ơi :)
Thanks! :)

nguyenteo1134

nguyenteo1134

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 49 Bài Viết:

Thông cảm không phải dân IT nên không rành cho lắm, kiến thức IT toàn học mót, nên đôi khi có những cái tưởng như dễ lại mù tịt :) , đã giúp thì giúp cho chót, bác cho em xin hướng dẫn về policy luôn bác phoenixhcd ơi :)
Thanks! :)

bạn ơi giúp mình với.
mình cũng sử dụng:
1 máy chủ tính tiền (máy rất yếu chỉ để tính tiền) su dung phần mêm cyber station manager (vinagame)
2line FPT+VNN,
2router (1 co so ip la 10.0.0.2 và 1 cái có ip la 192.168.1.1)
2swith 16port,
_Phòng máy của mình cũng 20 máy chia làm 2 dãy. mỗi bên 10 cái mình lập sơ đồ như các bạn hướng dẫn ở trên.Mỗi line-> model->swith->10 máy,và 2swith nối nhau.
*Mua thêm thiết bị :router ADSL dual line, hay load balancing, và thiết lập server thì cho mình bỏ qua nghe. cả 3 hướng đó mình ko biết cách thực hiện.
*Minh đọc thấy bạn :"hugodadieu" huong dan cách tạo file cmd. và mình làm theo thì gặp một trở ngại như sau: nếu mình vào bằng admin thì chạy đc 2 file VNN.cmd và FPT.cmd và ngược lại.
.Nhung nếu mình mở máy trạm bằng máy chủ (giã sử lúc khách đang chơi) thì chạy 2file VNN.cmd va FPT.cmd không đc . nó hiện lên màn hình dos rồi tắt. ko xuất hiện chử "ok" như luc log bằng admin.tời đây bó tay hok biết cách giải quyết. (em hơi bị dốt ke ke).
*Tiếp theo đó làm theo cách của bạn "longpc" hướng dẫn. mình vào 2 cái model tắt DHCP disable hết ( mặc dù mình hông biết để làm gì) sau đó vào Properties TCP/IP(Run -> Start ->Network ConPropertiesnections, nhấp chuột phãi vô "Local Area Connection" chọn Properties)
-chỉnh chỉnh cái: ip setting mình add 2 dòng ip la 10.0.0.3 với 192.168.1.3 , add 2 dòng gateway là 10.0.0.2 với 192.168.1.1
-chỉnh chỉnh cái :DNS mình add 2 dòng 210.245.24.22 và 203.162.4.190
-sau khi mình làm xong cái này thì máy trạm tự dò mạng pải ko vậy ?
xong gồi. bắt đầu thử chạy web ephim đc ; mình nghỉ là mình đang xài cua FPT. ko biết cách nào để kích hoạt vnn. đàn rút điện cái model fpt :"" vào web thấy đc. nhưng ko vào đc ephim nên nghĩ là đang xài VNN. tắt tới tắt lui hai cái model vẫn ko sao. "đang sướng" đợi một lát thử lại lần này chỉ còn một chú đc cua FPT còn VNN thì ko. ko thấy ổn định ko hiểu tại sao. ???

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]