Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Nên chọn ngành nghề theo xu hướng hay theo tính cách?

• Please log in to reply
2 replies to this topic

Hotgirlcongnghe

Hotgirlcongnghe

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:

http://www.poly.edu....cho-kacao.html/

Mình và một người bạn đang tranh cãi về infographic ở trên, cụ thể là về vấn đề nên chọn ngành nghề theo xu hướng hot hay theo tính cách... mà vẫn chưa ngã ngũ. Bạn của mình cho rằng chọn nghề phù hợp với tính cách sẽ tạo ra đam mê trong công việc, còn mình thì ngược lại, ủng hộ quan điểm chọn nghề theo xu hướng, vì nếu không biết thích nghi tốt thì khó có thể tồn tại. Nhờ các bạn phân xử giúp mình nhé. :thanks: 

• Annhien and Banhmychay like this

Banhmychay

Banhmychay

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:

Vấn đề này đúng là khó có đáp án chính xác. Theo tính cách, khả năng thì đúng là tạo động lực, có đam mê nhưng mà nếu không theo xu hướng cũng chết. Haiz... Không biết một vài năm tới sẽ thế nào, nhưng theo ý kiến cá nhân mình, sống 1 lần phải sống cho tới. Nên chọn nghề theo tính cách, khả năng mình bạn nhé.

• Annhien and Banhmychay like this

Annhien

Annhien

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:

Mình thấy vấn đề theard đưa ra xoay quanh một infographic của FPT Polytechnic hướng dẫn về việc chọn ngành nghề theo tính cách, thế mạnh bản thân. Các ngành nghề đưa ra cũng là các ngành nghề mà trường này đào tạo. Theo mình tìm hiểu thì các ngành đào tạo hiện nay của FPT Polytechnic đều phù hợp với xu hướng ngành nghề trong giai đoạn hiện tại, hơn nữa đây cũng là trường nắm bắt các xu hướng rất nhanh nhạy. Nên bạn có thể dựa vào đó chọn nghề theo khả năng, tính cách mà không lo tụt hậu nhé.

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]