Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Cần tư vấn mua điều hòa Dual Inverter mới (2016) tiết kiệm điện lên đến 70%

• Please log in to reply
10 replies to this topic

mailinhhue

mailinhhue

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 62 Bài Viết:
Mình vừa xây nhà mới nên đang muốn lắp điều hòa cho 3 phòng. Cũng lựa chọn nhiều mẫu mã rồi và mình đang nhắm chọn máy của LG vì trước đây đã từng dùng thấy làm lạnh cũng nhanh và tiết kiệm điện cũng khá. Mình đang tính chọn mẫu mới của LG loại Dual Inverter thông số có thể tiết kiệm điện tối đa tới 70%. Mình thì muốn mua con điều hòa nào cho đáng con đó, giá đầu tư ban đầu không quan trọng. Bác nào có kinh nghiệm dòng Dual Inverter này rồi thì cho mình xin ý kiến. Cảm ơn các bác.

hoandieu

hoandieu

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 63 Bài Viết:

Giá máy ban đầu bao nhiêu không quan trọng bằng tiền điện tiết kiệm được vì mình xài lâu mà. Em mua con này cũng vì định đầu tư tiết kiệt lâu dài. Tuy thực tế em nghĩ không thể tiết kiệm điện lên đến 70% đâu, thấy hơi khủng quá, nhưng cũng rất khá. Nhà em hiện xài 1 em LG Dual mới lắp, không biết cụ thể tiết kiệm bao nhiêu nhưng hóa đơn giảm 200 ngàn so với con Daikin cùng công suất trước đó.

huynhmai1244

huynhmai1244

Thành viên mới

• Newbies
  • 27 Bài Viết:

Muốn tiết kiệm điện thì thứ nhất là phải phòng kín, ko có máy móc tỏa nhiệt nhiều, ko bị mặt trời chiếu thẳng vào vách phòng, nói chung là phòng đủ chuẩn kín bưng bưng và ko có gì phát nhiệt trong phòng, thứ 2 là fải xài trên 8 tiếng mới bắt đầu tiết kiệm điện, thứ 3 là phải coi bác bật bao nhiêu độ nữa. Nhà em đang dùng 1 em LG inverter loại thường, mở 8 tiếng ban đêm, thì 1 tháng tầm 400k àh

thangdiendai

thangdiendai

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 42 Bài Viết:

Nhà mình không xài con này mà xài Toshiba, ổn lắm, mỗi cái hơi hao điện, cỡ 500-700k tháng dù xài 1 ngày có mấy tiếng. Nhà bà bạn mới lắp con này thì bả khen ổn về khoản điện đài lắm. Nếu phòng bạn lớn thì có thể lấy con 2 ngựa.

hodie1090

hodie1090

Thành viên mới

• Newbies
  • 37 Bài Viết:

Mùa này nhà nhà mua máy lạnh nhỉ, nhà em thì có 1 em Pana, 1 em LG đều trâu bò như nhau, cày suốt chưa thấy hư gì

oisusu

oisusu

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 49 Bài Viết:

Mấy cái máy của LG, nó có thêm tính năng tự động làm sạch, tuy hơi mất thời gian chạy nó một tí nhưng đỡ vệ sinh. Nhưng em đang tìm cách tắt đi khi nào cần mới bật mà chưa tìm ra

mailinhhue

mailinhhue

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 62 Bài Viết:

e nghĩ xai may lanh thì hốt con daikin ngon hơn bác à

tanduc1990

tanduc1990

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 53 Bài Viết:

e nghĩ xai may lanh thì hốt con daikin ngon hơn bác à

con nay co tiếng đ1o giờ ui , hàng Nhật àm , nhưng khổ nỗi hao điện we  xài k nổi, Nếu không có điều kiện chơi dòng Dual cao cấp thì chọn dòng Inverter thường của LG cũng ok, nhà mình dùng hơn 2 năm vẫn thấy khá êm, tiền điện hàng tháng khoảng 400K

nani89

nani89

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 59 Bài Viết:

Pana, Toshiba, Daikin, LG… đều được bác thớt nhé, trừ ông Samsung và Aqua ra

hoandieu

hoandieu

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 63 Bài Viết:

Nhà em vừa lắp 1 em LG Inverter 10 củ xài dc khoảng 2 tuần chóng nóng hè, chạy cũng ngon nhưng đang theo dõi xem khả năng tiết kiệm, sau tháng nữa e sẽ lên đây rì viu cho các bác :D

huehung313

huehung313

Thành viên mới

• Newbies
  • 7 Bài Viết:

Dòng Dual Inverter mới của LG nếu bác thớt không chi li đến tiền đầu tư ban đầu hơi chát thì nó hiện là best choice về lâu dài p/p đó. Bác cũng có thê tham khảo thêm nhiều dòng nữa để có sự lựa chọn tốt nhất.

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]