Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Em chưa biết gì về Tiếng Đức thì em nên bắc đầu học như thế nào?

• Please log in to reply
28 replies to this topic

Huỳnh Văn Thâm

Huỳnh Văn Thâm

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2364 Bài Viết:
Hi All
Mình rất muốn học tiếng Đức, nhưng hiện tại mình chưa biết gì về tiếng Đức cả, do đó mình mong các bạn giúp mình với, mình phải bắc đầu học từ đâu, và học như thế nào, rất mong các bạn giúp mình với.

Thanks!

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Huỳnh Văn Thâm: 24 March 2008 - 09:43 PM

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:
Viêt sai chính tả từ " Bắc đầu " kìa . Phải là " Bắt đầu " .

Bắc : Bắc cầu ( làm cầu , xây cầu sang sông ) , Bắc Bán Cầu , miền Bắc , cực Bắc .

Bắt : sai khiến , mở đầu 1 viêc gì đó ( bắt đầu )

tiếng mẹ đẻ viết chưa xong , học chi tiếng khác hả a :mad:

Quay lại vấn đề chính , nếu a học tại các trường của Việt Nam dạy thì bảo đảm , 100 % bắt đầu từ việc học ngữ pháp . Kế đó là từ vựng .

Còn học tại các viện ngôn ngữ cao cấp thì sẽ là giao tiếp ( có từ vựng rồi ) sau đó mới là kỹ năng viết & ngữ pháp . Vì e ko học tiếng Đức , ko thể chỉ rõ đc .

nếu có điều kiện thì a học ở Viện Goethe : 120 $ / 6 tuần :mad: ( Ở SG thì 99 Nguyễn Thị Minh Khai - đối diện ILa )

Ko thì Trường Chuyên Đức ngữ : 80B Lý Chính Thắng, F.8, Q.3, TpHCM, Tel 08.8480854.

Webseite: www.germancenter-st.com

Hoặc nơi học buồn chán nhất : Trường Đh KHXH - NV

riêng e thì chỉ Anh & TBN . Thế là đủ

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nguyenhuuphuc: 28 March 2008 - 11:07 AM

Đôi mắt nằm phía trước để luôn nhìn về tương lai

Mỗi con người đều có quyền sai. Sai trong giới hạn.....Vậy đâu là giới hạn ? Nó tùy thuộc vào nhận thức của mỗi con người..... Cái đầu ko phải là vật trang trí............

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:
No me gusta nada :d

Inglés and Español :dede . Hasta luego

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nguyenhuuphuc: 05 April 2008 - 10:58 PM

Mỗi con người đều có quyền sai. Sai trong giới hạn.....Vậy đâu là giới hạn ? Nó tùy thuộc vào nhận thức của mỗi con người..... Cái đầu ko phải là vật trang trí............

hacker3600s

hacker3600s

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 89 Bài Viết:

No me gusta nada ^_^

Inglés and Eslapan~ol,el :d . Hasta luego

Em cũng chưa biết gì về tiếng Đức, em cũng muốn học nữa không biết phải bắt đầu từ đâu và học trung tâm nào là tốt nhất. 8->

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:

No me gusta nada ^_^

Inglés and Eslapan~ol,el :d . Hasta luego

Em cũng chưa biết gì về tiếng Đức, em cũng muốn học nữa không biết phải bắt đầu từ đâu và học trung tâm nào là tốt nhất. 8->

Trung tâm tốt mà ko cố gắng học thì cũg = 0 vì đây là ngoại ngữ mà :d

nếu có điều kiện thì a học ở Viện Goethe : 120 $ / 6 tuần ( Ở SG thì 99 Nguyễn Thị Minh Khai - đối diện ILa )

Ko thì Trường Chuyên Đức ngữ : 80B Lý Chính Thắng, F.8, Q.3, TpHCM, Tel 08.8480854.

Webseite: www.germancenter-st.com

Hoặc nơi học buồn chán nhất : Trường Đh KHXH - NV

ở trên là tiếng TBN

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:
thật ra thi dấu ~ phải nằm trên chữ n . tiếc là ko có keyboard & font riêg gõ đc tiếng TBN :(

thông cảm :96:

Cómo te llamas ? Me llamo Phúc .

Yo soy de HCM :d

Hablo un poco Espanol :(

Bài viết này được chỉnh sửa bởi AzznMee: 04 April 2008 - 07:21 PM
español< sửa chính tả

AzznMee

AzznMee

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 42 Bài Viết:
*lol* bạn ơi đây là 4rum tiếng đức no espanol, vale! *risa*

quay lại với chủ đề của topic này
nếu mà thực sự anh muốn học tiếng đức
thì anh nên
1. kiếm sách,
2. tham khảo thêm hoặc
3. đến trường nào đó dạy tiếng đức
(m hok sống ở vn nên hok bít chỗ nào để giới thiệu cho a cả >_< gomen)

còn nếu tự học thì chắc anh nên
nghe băng cát xét để học phát âm vv.

bắt đầu là nên học bảng chữ cái, tiếng đức phát âm rất dễ nếu mà đã học chuẩn bcc (bảng chữ cái)

Good luck / Viel Glück

Nào, chúng ta cùng học tiếng Đức nghen bạn ^0^
klick vô đây để đến với German Club
> http://cuasotinhoc.vn/index.php?showforum=74 <

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:
Thanks for your help , AzznMee =))

can u give me some simple sentence by German ? Such as : how are u ? what's your name ? where're u from ? , .........

Huỳnh Văn Thâm

Huỳnh Văn Thâm

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2364 Bài Viết:
Mấy bác làm em chả biết làm sao nữa, chắc phải học lại tiếng Việt quá. ;)

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:
bỏ cuộc sớm vậy a trai :-

Mà thiệt , e thấy dân IT thì nên học tiếng Nhật hay tiếng Pháp thì hay hơn . Dù bít tài liệu tiếng Đức thì rất nhiều , chỉ đứng thứ 2 sau tiếng Anh thôi :jeje: . Nhưng Pháp & Nhật nổi tiếng về CNTT từ lâu rồi :-

Đó là ý của e thôi , còn a học gì thì học :- Vì tiếng Anh là phổ biến rồi , xu hướng biết 2 hay 3 ngoại ngữ là bình thường

krieger

krieger

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
Ai ở đây có tài liệu luyện thi TestDaf không cho mình với. Mình đang rất cần. Nếu các bạn có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé.

AzznMee

AzznMee

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 42 Bài Viết:

Thanks for your help , AzznMee :yes

can u give me some simple sentence by German ? Such as : how are u ? what's your name ? where're u from ? , .........

nhg cái đó m đã post lên ở topic "let's talk" Deutsch. nếu có thời gian a nên ghé qua đó coi

Cya

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:
:jeje: Ok , thanks

Huỳnh Văn Thâm

Huỳnh Văn Thâm

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2364 Bài Viết:
Thôi Thâm bỏ ý định học tiếng Đức rồi, chuyển qua học tiếng Việt cho nó chắc ăn hì hì
dù sao cũng cảm ơn các bạn.

AzznMee

AzznMee

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 42 Bài Viết:
np [no problem] nếu lúc nào a đổi ý thì lại nhớ ghé qua lớp học nha xD

ps: tiếng việt coi ra học khó hơn tiếng đức nhìu :d

Huỳnh Văn Thâm

Huỳnh Văn Thâm

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2364 Bài Viết:

np [no problem] nếu lúc nào a đổi ý thì lại nhớ ghé qua lớp học nha xD

ps: tiếng việt coi ra học khó hơn tiếng đức nhìu :ac

Cho nick yahoo của bạn đi nha, có gì Thâm nhờ bạn giúp đỡ, nick của Thâm là huynhvantham@yahoo.com online 12/24h. Chứ Thâm cũng không biết phải học như thế nào nữa nên bỏ cuộc thôi hì hì. Bạn giỏi ngoại ngữ thật, Thâm học hoài không được gì hết.

Thanks!
Thâm

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:
a Thâm vào đây đk dùng thử phần mềm này đi :

http://www.edusoft.c.../main/index.php

ngoài ra a có thể đăng ký học online tại http://www.uni-deutsch.de/ ( 6 tháng / 99 Euro , tự học :ac )

vicky

vicky

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 495 Bài Viết:
Kinh nghiệm học tiếng Đức để tham khảo:
Học tiếng Đức cũng như bất kỳ một Ngoại ngữ nào khác như : Tiếng Anh, tiếng Pháp ...điều quan trọng nhất là bạn phải chịu khó.

Để luyện kỹ năng nghe tiếng Đức: Bạn nên giành cho mình ít nhất 2 tiếng mỗi ngày tập nghe tiếng Đức qua việc xem Tivi, nghe bản tin qua đài.... Sinh Viên Việt Nam thường kém nhất ở kỹ năng này.

Để luyện kỹ năng nói : Bạn không nên bỏ qua bất cứ cơ hội nào để được nói tiếng Đức. Thời gian trên lớp là quãng thời gian bạn cần phải tích cực nói nhất. Vì ở đó, có bạn bè để giao tiếp, khi bạn nói sai Ngữ Pháp hoặc có bất kỳ điều gì không hiểu, thầy, cô sẽ sửa sai ngay cho bạn. Kết bạn với những Sinh Viên người Đức cũng là cách tốt luyện nghe, nói Tiếng Đức nhanh và hiệu quả.
Nhiều Sinh Viên Việt Nam, cứ lên lớp là ngại nói, chỉ ngồi im. Làm như vậy là chính bạn đã tự đánh mất đi quyền lợi của mình.

Để luyện kỹ năng đọc, viết tiếng Đức : Hãy chịu khó đọc thật nhiều sách báo. Đọc một bản tin, điều quan trọng không phải là bạn hiểu nghĩa từng từ một mà nghĩa của cả bản tin.

Muốn củng cố Ngữ Pháp, hãy thử phân tích các câu trong bản tin: đâu là Chủ ngữ, Vị ngữ, thể loại câu gì, mình có thể biến đổi lại câu này mà vẫn giữ nguyên nghĩa không.....

Tăng vốn từ vựng, mỗi ngày, bạn hãy đề ra quy định phải học bao nhiêu từ mới. Khi học được một từ mới, bạn hãy thử tim những từ đồng nghĩa, trái nghĩa với từ bạn mới học.... Như vậy, học một từ là thành ba từ đấy !

Học tốt tiếng Đức, cần phải sự chịu khó và kiên trì.

AzznMee

AzznMee

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 42 Bài Viết:
umm. oki. nick là AzznMee

Thế nha. Cố gắng học tiếp nha bạn
[học online như thế này cg khó học lắm]

bino dog

bino dog

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 50 Bài Viết:
Một phương pháp cổ điển để học german ít buồn chán trong hoàn cảnh xung quanh chả ai nói Deutsch là tìm những bài hát tiếng Đức + lyrics. Tiếng Đức được cái viết sao đọc vậy. Đơn giản ! :-" Chả bù ngữ pháp thì... :(

Gib mir mein Herz zurück ! :(
Gib mir mein Herz zurück :(

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]