Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

júp mình về giao thức IPX

• Please log in to reply
6 replies to this topic

alozng

alozng

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 150 Bài Viết:
ai có thể giúp mình nối hai máy tính - và thiêt lập giao thức IPX ko ?
mình đang chơi Red Alert, nối hai máy roài nhưng nó yêu cầu giao thức IPX ( mình lại ko bít cái này ) ai có thể cho mình một bài hướng dẫn cụ thể ko ?
nối mạng hai máy mình làm roài, nhưng về cái giao thức thì mình ko rành lắm ( cài IPX rùi - cần cầuhinh như thế nào nữa )
trong Network của Game thì câu hình như thế nào nữa
mong júp đỡ :yes :yes

vit-con

vit-con

Thành viên mới

• Advance Member
  • 18 Bài Viết:
Mình ko chơi Red Alert, cho nên ko chắc những gì mình nói sẽ đúng.
Đầu tiên, cài IPX/SPX protocol lên card mạng: Nhấn chuột phải vào my network icon, chọn property, rồi nhấn chuột phải lên biểu tuợng card mạng, chọn property. Sau đó add protocol IPX/SPX vào.
Sau khi add vào, chọn property của protocol IPX và thiết lập cấu hình :
frame type to ethernet: 802.2
máy tính thứ nhất, chọn internal network number:000000001
network number, mỗi máy chọn 1 số: máy 1 thì đặt là 100000000, máy 2 đặt là 200000000,
máy 3 đặt là 300000000....
Máy cùng mạng LAN nối nhau bằng switch thì ko sao. Nhưng 2 mạng khác nhau nối bằng router thì có thể có vấn đề, các gói thông tin có thể bị router drop mất.

McReagant

McReagant

Abc Admin

• Advance Member
  • 1102 Bài Viết:
Cái này vitcon nói hòan tòan đúng. Khi cài IPX/SPX protocol thì máy sẽ yêu cầu CD cài win nên bạn phải chuẩn bị sẵn CD này. Còn vấn đề router có thể drop IPX/SPX packets vì nguyên nhân là router chỉ hỗ trợ hoặc chỉ cho phép TCP packets lưu thông. Nghĩa là bạn phải bật khả năng lưu thông của IPX protocol lên. Nếu router kô có vụ này thì nhiều khi bạn phải thay router. #-o
BIC BIL
My sign @.

alozng

alozng

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 150 Bài Viết:
cảm ơn bạn - mình chỉ nối hai máy thoai - còn về hướng dẫn trong agme thì ai bít ko - nó yêu cầu cấu hình trong game nữa - ai bít chỉ jùm mình lun :L

foryou_???

foryou_???

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 54 Bài Viết:
Nếu bạn xài win XP:
- Bạn nên sử dụng Ip tĩnh.
- Vào Local Area Conection Properties
- Chọn Internet Protocal (TCP/IP), bấm install..., chọn Protocal, Add, NW Link IPX/SPX/Net..., OK
- Xong chọn Client for Microsoft Networks, install,chọn Client, Add, OK. Phần này kô bít có cần thiết kô nhưng hồi đó mình phải cải thêm phần này nữa nó mới nhận nhau.
- Vay là xong phần IPX, Giờ bạn vào games. Phần trong Game lâu wé rùi không nhớ, hình như là vào option chọn Internet thì phải, rùi .... :(( ac. wên rùi kô hình dung ra nổi.
- Àh còn 1 phần quan trọng nữa là bạn phải cài game ko trùng với nhau. Bạn vào thư mục cài đặt trên HDD có 4 thư mục đăng kí khác nhau. :-"

Bài viết này được chỉnh sửa bởi foryou_???: 03 August 2006 - 09:02 PM

lam444

lam444

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
De giai quyet van de IPX de choi game red alert II trong win vista hay win 7 ban download cai nay (link: http://cuasotinhoc.v...r/ipx-setup.exe )ve cai vo, sau do nhap chuot phai len bieu network chon properties ..... va lam theo nhung buoc huong dan cua cac pro tren la duoc, neu choi red alert duoc thi cam on minh nhe, de nhung van de sau minh se nghien cuu va post cho cac ban tiep :pc

blackcat_sophie

blackcat_sophie

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
mấy a ơi! sao máy e ko thấy dc dòng NW Link IPX/SPX/Net... lúc click vao add đấy! hix! hok bít sao ko thấy! chỉ giúp e với! chi tiết thì thanks các a nhiều! :ay: :ay:

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]